ผู้เขียน หัวข้อ: ขอรายละเอียดจะเริ่มสักต้องทำอย่างไรคะต้องติดต่อยังไง  (อ่าน 2304 ครั้ง)

ออฟไลน์ bobbybbob

• ทุติยะ
  • **
[shake] :086:รบกวนช่วยแนะนำรายละเอียดหน่อยค่าา ไม่เคยสัก ต้องไปวันอะไร เวลาไหน ยังไงบ้าง :002: ถ้าอยากสักกับอ.หนวดด้วยต้องไปวันไหนยังไง หรืออาจารย์คนไหนช่วยแนะนำด้วยค่าา  ขอบคุณอย่างมากคร่า :075:[/shake][/size]

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
[shake] :086:รบกวนช่วยแนะนำรายละเอียดหน่อยค่าา ไม่เคยสัก ต้องไปวันอะไร เวลาไหน ยังไงบ้าง :002: ถ้าอยากสักกับอ.หนวดด้วยต้องไปวันไหนยังไง หรืออาจารย์คนไหนช่วยแนะนำด้วยค่าา  ขอบคุณอย่างมากคร่า :075:[/shake][/size]
ไปวันหยุดได้ครับไปได้ทุกเวลาครับ (อ.หนวดท่านมาวันเสาร์และอาทิตย์ครับ)ผมไม่รู้ว่าอาจารย์ไปต่างประเทศรึเปล่าครับ ก็มีอาจารย์ต้อมอะครับ และก็มีหลวงพี่นันครับ :002:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ก.ย. 2554, 05:38:23 โดย รุท หมัดหนักครับ »
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
ด้วยความเคารพครับ คุณน้อง 36; 36;

ข้อ1 ที่วัดบางพระ พระอาจารย์ท่านเมตตาสักยันต์ ลงนะหน้าทอง สาริกาลิ้นทอง ให้ทุกวันครับ ไม่มีวันหยุด นอกเสียจากติดกิจนิมนต์ หรือ ป่วยอาพาธ จึงต้องพักรักษาร่างกายครับ

ข้อ2 ถ้าต้องการสักยันต์กับท่านอาจารย์หนวด ต้องมาวันเสาร์ วันอาทิตย์ และ วันจันทร์ครับ ถ้าวันเสาร์ท่านอาจารย์หนวด มาถึงวัดบางพระประมาณ 11.00น. ถึง 12.30น. ถ้าไม่ติดธุระนะครับ และวันอาทิตย์ วันจันทร์ เริ่มสักยันต์ตอน 06.00น.ครับ

ข้อ3 ค่าพานครู ดอกไม้ธูปเทียน บุหรี่ 50 - 70บาท ค่าใส่ในพานครู25บาทครับ

ข้อ4 หลังจากรับการสักยันต์ หรือ ลงนะหน้าทอง สาริกาลิ้นทองแล้ว ให้รักษาศีล5(เดินสายกลาง) และ คิดดี พูดดี ทำดี กตัญญูต่อ  คุณพ่อ คุณแม่ และ ทำบุญทำทานก็จะดีมากครับ

ปล. ท่านอาจารย์หนวดไปต่างประเทศ ไปวันที่13 กลับ วันที่28 กันยายน 2554 ครับ  

รอพี่ๆน้องๆ ศิษย์วัดบางพระเข้ามาเสริมอีกนะ :050: :050:

(ขออนุญาตเข้ามาตอบ ขอบคุณมากครับ) ผิดถูกประการใดต้องขออภัยมา ณ. ที่นี้ด้วยนะครับ :033: :033:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ก.ย. 2554, 05:48:52 โดย saken6009 »

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

• ทุติยะ
  • **
:054:ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากๆคร่า ขอถามอีกได้มั้ย;p รบกวนหน่อยคร่า แล้วค่าพานครู ดอกไม้ธูปเทียน บุหรี่ 50 - 70บาท ค่าใส่ในพานครู25บาทต้องเตรียมไปหรือมีไว้แล้ว แล้วมีค่าอะไรเพิ่มอีกมั้ยคะ ถ้าจากกรุงเทพไปยังไงได้บ้าง ขอโทษจริงๆ ยังไงน้องรบกวนพี่ๆช่วยชี้แนะด้วยคร่า ยังไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่  :075: 

ออฟไลน์ audytukzy5dragon

• ตติยะ
  • เคารพครู ดีต่อเพื่อน รักครอบครัว เจริญแน่นอน
    • MSN Messenger - audytukzy5dragon@hotmail.com
    • อีเมล
:054:ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากๆคร่า ขอถามอีกได้มั้ย;p รบกวนหน่อยคร่า แล้วค่าพานครู ดอกไม้ธูปเทียน บุหรี่ 50 - 70บาท ค่าใส่ในพานครู25บาทต้องเตรียมไปหรือมีไว้แล้ว แล้วมีค่าอะไรเพิ่มอีกมั้ยคะ ถ้าจากกรุงเทพไปยังไงได้บ้าง ขอโทษจริงๆ ยังไงน้องรบกวนพี่ๆช่วยชี้แนะด้วยคร่า ยังไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่  :075: 

แล้วค่าพานครู ดอกไม้ธูปเทียน บุหรี่ 50 - 70บาท ค่าใส่ในพานครู25บาทต้องเตรียมไปหรือมีไว้แล้ว

- ประการแรก น้องเดิน ดูก่อนครับ ถ้าน้องมีจิตศรัทธา กับ พระอาจาร์ยท่านไหน น้องก็ทำตาม ด้านล่าง ผมอธิบายแบบ คร่าวๆ ครับ

มี ลูกศิษย์ของแต่ละ  พระอาจาร์ยคอยจัดเตรียมไว้ให้แล้วครับ ค่าบุหรี่ ดอกไม้ธูปเทียน 70 บาทน้องจ่ายให้ลูกศิษย์แล้วยกพานมา

พอยกพานมา น้องก็ใส่ เงินในพาน 25 บาท แล้วก็ยกไปรอ ท่านพระอาจาร์ย พอถึงตาคิวน้อง ท่านพระอาจาร์ยก็จะยกพานของน้อง

น้องก็ตั้งจิตศรัทธา คิดถึง หลวงปู่เปิ่น และ ฟังคำที่ พระอาจาร์ย ท่านกล่าวสอนเรา แล้วหลังจากนั้น ก็ หันหลังให้ท่าน แล้วก็รู้เองครับผม

ถ้าจากกรุงเทพไปยังไงได้บ้าง

- ถ้า น้อง ขับรถเอง เส้นทางที่ ง่ายที่ สุดคือ น้อง วิ่งตรงตามเส้น เพชรเกษม ผ่าน ท่าพระ บางแค หนองแขม  ตรงมาเรื่อยๆ

น้องจะเห็นป้ายนครปฐม ให้ ขับตรงไป  จะผ่าน อ้อมใหญ่ สามพราน แล้ว ให้น้องมองป้าย จะเป็นสะพานทางเบี่ยงขวา

ขับตามป้าย ว่า นครชัยศรี น้องก็ตรงมาผ่านท่านา เลี้ยง ซ้ายตามป้าย จะมีป้ายบอกครับ พอน้องมาถึง สี่แยกไฟแดง

ที่มีป้าย บอกไป วัดกลางบางพระให้เลี้ยวขวา ( น้องมองทางขวา จะมี ศาลตั้งอยู่ ) เลี้ยวมา ก็ ขับไปตาม ป้ายวัดบางพระ

วัดบางพระ จะเลยวัดกลางบางพระ มานะครับ  ขับตามป้ายมาเรื่อยๆ ( ไม่ยากครับมองป้ายไม่หลงแน่นอน )

น้องขับมา จะถึงสะพาน หลวงปู่เปิ่น วัด บางพระ จะอยู่ทางขวา ก่อนขึ้นสะพาน ครับผม

ขอให้น้อง จขกท. ได้ มี ยันต์ สมใจ และขอให้ บารมีหลวงปู่ คุ้มครอง น้องในการ เดินทางด้วยครับ
  :002:
เคารพครู ดีต่อเพื่อน รักครอบครัว เจริญแน่นอน

• ทุติยะ
  • **
[shake] :054:ขอบคุณสำหรับคำแนะนำมากๆคร่า (รุท หมัดหนักครับ) (saken6009) (audytukzy5dragon) น้องใหม่ฝากตัวน้องค่าาา :002: [/shake] [/color] [/b] [/color]

• ทุติยะ
  • **
[shake]หลวงน้าต้อยหรือหลวงพี่ญาท่านสักให้เองเลยมั้ยคะพี่ๆ :049:[/shake][/color]

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
[shake]หลวงน้าต้อยหรือหลวงพี่ญาท่านสักให้เองเลยมั้ยคะพี่ๆ :049:[/shake][/color]
ใช่ครับ ท่านสักเอง แต่ตอนนี้ หลวงพ่อต้อยท่านเริ่มสักให้ลูกศิษย์แล้วครับ ไปมาเมื่ออังคารที่แล้ว ลูกศิษย์เยอะเช่นเดิมครับ
ปล.แต่ผมไม่แน่ใจว่าท่านสักตลอดหรือป่าวครับ
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ถ้าจะไปวัดบางพระแบบนั่งรถไปเองไม่มีรถขับแบบผม เอาแบบผมใหมครับผมอยู่หน้ารามนั่งรถเมล์ไปลงอนุสาวรีย์แล้วนั่งรถตู้ๆ(ผมนั่งคือสายกรุงเทพราชบุรีครับ)ไปนั่งตรงป้ายรถเมล์ 140จอดนะครับจุดสังเกตุเห็นป้าย 140เดินอีกนิดก็ถึงคิวรถตู้แล้วสบายครับไปลงสามแยกท่านาหรือที่เรียกว่าโลตัสท่านาแล้วข้ามฝั่งมารอรถเมล์สีส้มไปวัดบางพระครับ :016: :015: :005:

ออฟไลน์ ท่าจีน

• ปัญจมะ
  • แต่ก็ มิได้นำพา .....
เครียมตัวเตรียมใจ
นะติตัง พญามะ นาคายะ อภินัง นาคา สาธุโนภันเต ยะมะ ยะมะ

ออฟไลน์ tung

• จตุตถะ
  • ...ศรัทธาจึงแสวงหา...
มีทั้งสักน้ำมันและสักหมึก เลือกเอาครับจะชอบแบบไหน :058:
...ขอเตือนอย่าง กระแส กับ ศรัทธา ต่างกันนะครับ...

ออฟไลน์ artist

• ตติยะ
    • MSN Messenger - artistservers@gmail.com
ไปหาหลวงพี่แป๊วเลยคร้าบ....อิอิ เรื่องพุทธคุณด้านเมตตาแรงคับ

ไปบ่อยๆ.....ค่อยๆชินล่ะ 55555555555555555555555+