ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญหล่อหลวงพ่อเปิ่นนั่งพานปี37 กับ เหรียญกลมใหญ่หลวงพ่อเปิ่นปี42 ครับ  (อ่าน 4524 ครั้ง)

ออฟไลน์ nin

• ตติยะ
สวัสดีครับ

รบกวนพี่ ๆ อีกแล้วครับ  เหรียญหล่อหลวงพ่อเปิ่นนั่งพานปี37  กับ เหรียญกลมใหญ่หลวงพ่อเปิ่นปี42 ครับ  ดูดีไหมครับ

เหรียญกลมใหญ่ลงยามีสร้างไหมครับพี่ พอดีผมลองหาข้อมูลดูไม่เจอเลย จะปลอมทำขึ้นมาเองหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

เหรียญหล่อนั่งพานเนื้อทองเหลือง ปี ๒๕๓๗ ดีนะครับ ส่วนเหรียญใหญ่เนื้อเงินลงยาของหลวงพ่อ วันที่ ๑๒ สิงหาคม ปี ๒๕๔๑ นะครับ ไม่ใช่ ๒๕๔๒ นะครับ(บนหัวเสือจะบอกวันเดือนปีครับ) ดีหรือไม่ดี ลองค้นหาในกระทู้เก่าดูนะครับ มีลงไว้ จะได้จดจำได้ครับ

ขอบคุณครับ

คนรักษ์พระ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ดูดีทั้ง2เหรียญเลยครับ
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ nin

• ตติยะ
ขอบคุณพี่ ๆ ที่ช่วยชี้แนะ ติชม ครับ ^^

ขอบคุณพี่คนรักษ์พระ มากเลยครับที่ช่วยชี้แนะ 
สำหรับเหรียญ 12 ส.ค 41  ยังห่างไกลกับของพี่ nok2009  มากเลย 

ถือว่าเป็นเหรียญครู :070:  ( แต่ครูมีแล้วไม่อยากมีอีก ^^' )

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
เป็นกำลังใจให้ครับ หาต่อไป คนเรามีผิดพลาดเป็นของธรรมดา ถือว่าเป็นความรู้ครับ ต่อไปจะได้ไม่โดนอีก สู้ๆครับ :025: