ผู้เขียน หัวข้อ: กฐินสามัคคี วัดโคกเขมา วันเสาร์ ๒๒ ตุลาคม ๒๕๕๔ เวลา ๑๐.๒๙ น.  (อ่าน 2490 ครั้ง)

ออฟไลน์ Contact Us

• contact
  • *
    • www.bp.or.th

เนื่องด้วยคณะกรรมการวัดโคกเขมา ได้ทำการบูรณะกุฏิเก่าหลวงพ่อเปิ่น กุฏิสงฆ์ และถาวรวัตถุซึ่งสร้างขึ้นเมื่อปี ๒๕๕๓ กำลังจะเสร็จลุล่วงด้วยดี แต่ยังขาดทุนทรัพย์อีกจำนวนหนึ่ง ทางคณะกรรมการวัดจึงได้บอกบุญมายังท่านพุทธศาสนิกชน ผู้ใจบุญ ใจกุศล ทุกท่านร่วมเป็นเจ้าภาพทอดกฐินสามัคคี (ครอบครัว) ในวันเสาร์ที่ ๒๒ ตุลาคม พ.ศ.๒๕๕๔ (ตรงกับแรม ๑๐ ค่ำ เดือน ๑๑) เวลา ๑๐.๒๙ น. ที่ศาลาการเปรียญ วัดโคกเขมา มา ณ ที่นี้

ขออำนาจแห่งบุญกุศลที่บรรดาท่านสาธุชน ร่วมกันเป็นเจ้าภาพในการทอดกฐินสามัคคี(ครอบครัว)ในครั้งนี้ จงเป็น ตบะ เดชะ พลวปัจจัย เป็นอุปนิสัยนำส่งให้ครอบครัวของท่าน จงเจริญไปด้วยจตุรพิธพรชัยทั้ง ๔ ประการ คือ อายุ วรรณะ สุขะ พละ ปฏิภาณ ธรรมสารสมบัติ โดยทั่วกันทุกท่าน เทอญฯ

กำหนดงานทอดกฐิน

วันศุกร์ ที่ ๒๑ ตุลาคม พ.ศ.๒๕๕๔ (ตรงกับแรม ๙ ค่ำ เดือน ๑๑)
เวลา ๑๗.๐๐ น. เจริญพระพุทธมนต์ ตั้งองค์กฐิน ณ ศาลาการเปรียญ

วันเสาร์ ที่ ๒๒ ตุลาคม พ.ศ.๒๕๕๔ (ตรงกับแรม ๑๐ ค่ำ เดือน ๑๑)
เวลา ๑๐.๒๙ น. ทำพิธีทอดกฐินสามัคคี

:114: :114: :114: :114: :114: :114: :114: :114: :114:

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
ขอบพระคุณ ท่านContact Us ที่แจ้งข่าวสารครับ :054: :054:

(ขออนุญาตเข้ามาอ่าน ขอบคุณมากครับ) :033: :033:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอบคุณครับ........... :090: :090: :114: :090: :090:.........

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับข่าวสารครับ

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับข่าวสารครับผม
หากตัวท่านไรซึ่งความหวัง  กายท่านจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
เก็บภาพมาให้ร่วมอนุโมทนานะครับ...

:114: :114: :114: :114: :114: :114: :114: :114: :114: :114: :114: :114: :114: :114: :114:

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยนะครับผม ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอร่วมอนุโมทนาด้วยครับ  สาธุ..

ออฟไลน์ miss_you

• ตติยะ
ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยค่ะ สาธุ  ขอบคุณค่ะ

knife420

• บุคคลทั่วไป
ขอ อนุโมทนาด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ทวีศักดิ์

• ปัญจมะ
  • ศิษย์บางพระ
ขออนุโมทนาด้วยครับ ขอบคุณที่แจ้งข่าวสารนะครับ   30;
จงยิ้มสู้ จงอยู่อย่างยิ้มสู้กับสิ่งที่ลำบาก