ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อหัวค่ำนี้(20ก.ย.54)ไปเดินตลาดนัดมา เลยนำมาฝากครับ  (อ่าน 2395 ครั้ง)

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ไปเดินตลาดนัดแถวบ้านมา เห็นมีแผงพระเครื่องตั้งอยู่ เลยถามว่ามีเหรียญหลวงพ่อเปิ่นบ้างไหม เจ้าของแผงบอกมาว่า ช่วงนี้พระเครื่องของหลวงพ่อเปิ่นกำลังมาแรงมากครับ ผมเลยเลือกกลับมาหลายเหรียญเหมือนกันครับ บางองค์ก็ได้มาฟรีครับ แต่ไม่ทราบว่าจะแท้หรือเปล่านะครับ ยังไงวานเพื่อนๆวิจารณ์ได้เต็มที่เลยครับ ขอบคุณครับ

เหรียญที่1

เหรียญที่2

เหรียญที่3

เหรียญที่4

เหรียญที่5

เหรียญที่6

เหรียญที่7

ขอขอบคุณทุกๆท่านด้วยครับ

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
สวยๆทั้งนั้นเลยครับ :053:

ออฟไลน์ ICELAND

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
อยากไปเดินบ้างจังตลาดนัดที่ใหนครับ

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
เหรียญหน้าเสือปี23 เหรียญนี้ไม่ดีครับ 41; 41;

ด้วยความเคารพครับ รอพี่ๆน้องๆ และ ผู้รู้เข้ามาให้ความกระจ่างชัดอีกทีนะครับ

(ขออนุญาเข้ามาชมภาพ ขอบคุณมากครับ) ผิดถูกประการใดขออภัยมา ณ. ที่นี้ด้วยครับ :033: :033:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ก.ย. 2554, 12:46:19 โดย saken6009 »

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
งดงามมากๆครับ

ออฟไลน์ ZitLuangPor

• ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อ
    • MSN Messenger - SAWUNLUMM@hotmail.com
ไปเดินที่เดียวได้กลับมาคุ้มเลยนะครับพี่

:016:   นับถือครับ
วาจาสิทธิ์ หลวงพ่อเปิ่น "ห้ามนำสิ่งที่ให้ไปประกอบกรรมทำชั่วเด็ดขาด และห้ามลองวิชาอย่างพร่ำเพรื่อ จะใช้ได้ก็เมื่อถึงคราวจำเป็เท่านั้น"[/i

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
เหรียญหน้าเสือปี23 เหรียญนี้ไม่ดีครับ 41; 41;

ด้วยความเคารพครับ รอพี่ๆน้องๆ และ ผู้รู้เข้ามาให้ความกระจ่างชัดอีกทีนะครับ

(ขออนุญาเข้ามาชมภาพ ขอบคุณมากครับ) ผิดถูกประการใดขออภัยมา ณ. ที่นี้ด้วยครับ :033: :033:
เห็นด้วยครับ หน้าเสือพิมพ์ยังห่างเยอะ และเหรียญเสมาองค์สุดท้ายก็ดูแปร่งๆครับ ส่วนตัวไม่ชอบครับ เป็นกำลังใจให้ครับ

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยครับ

ปล.เพราะดูพระไม่เป็น  :002:
หากตัวท่านไรซึ่งความหวัง  กายท่านจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณทุกคอมเม้นท์ครับ ที่ได้มาคราวนี้เพราะส่วนใหญ่เขาจะแถมมาให้ และก็จ่ายไปไม่กี่ร้อยครับ เอาไว้ศึกษาครับผม

ออฟไลน์ Sak1459

• สัตตมะ
  • **
ก่อนที่จะเข้ามาเป็นสมาชิก web ผมก็โดนไปหลายพัน แบบพระปลอมขายราคาพระแท้ เพราะไม่ยอมศึกษา ตั้งแต่เข้ามาใน web ก็ได้ศึกษามากขึ้น ทำให้เจ็บตัวน้อยลง ค่าครูแพงๆก็ไม่ไหว ส่วนใหญ่ก็ได้ข้อมูลใน web นี่แหละครับ

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เห็นด้วยอีกเสียงครับหน้าเสือพิมพ์ยังห่างไกลมากครับและเหรียญเสมาไหว้ครูส่วนตัวผมว่าไม่ดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ก.ย. 2554, 04:11:00 โดย เจดต์ »
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

เหรียญที่ 2 และ 7 คิดว่าน่าจะไม่ดีนะครับ  เหรียญที่ 7 กล่องยังปั๊มปี 41 แต่หลังเหรียญ ปี 42 ยังไงรอหลายๆท่านนะครับ

ขอบคุณครับ

คนรักษ์พระ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ก.ย. 2554, 02:33:46 โดย คนรักษ์พระ »
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ natagong

• ทุติยะ
  • **
สวยงามครับ ^^