ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามเรื่อง พุทธคุณ ยันต์ แปดทิศ อ่ะครับ พอดีไปสักมา ^^  (อ่าน 3117 ครั้ง)

ออฟไลน์ natagong

• ทุติยะ
  • **
ท่านผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะครับ ^^

พอดีว่า อยากทราบว่า เป็นด้านไหน ความหมาย อะไรยังไง

แต่ละ ทิศ หมายความว่า อะไรอ่าครับ ^^

อ่อ ๆ ยันต์ งบน้ำอ้อยด้วยครับ เป็น ด้านไหนอ่ะครับ ^^

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม ^^

ออฟไลน์ holiday

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
รอผู้รู้มาตอบครับ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ยันต์ 8 ทิศ ในความคิดผมว่าแคล้วคลาดปลอดภัยทั้ง 8 ทิศ สำหรับคนเดินทางบ่อยครับ และไม่ทิ้งความคงกระพันและเมตตามหานิยม ครอบคลุมทุกๆด้านครับ ส่วนงบน้ำอ้อยผมว่าดีทุกๆด้านครับ ผิดพลาดขออภัยด้วยครับ   :002:

ออฟไลน์ watsin

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - oaa4172@hotmail.com
    • อีเมล
ยันต์แปดทิศ มีสรรพคุณ ทางด้านเมตตา อยู่ยงคงกะพัน คุ้มคองทิศทั้งแปดครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ผมเห็นด้วยกับ2ท่านครับ :001:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ Monthon

• ฉัฏฐะ
  • *
ทั้งสองอย่างดีครบทุกด้านครับ 25;

ออฟไลน์ CHARATORN

• ตติยะ
    • อีเมล
ครับ จริงๆครับพี่ดีครบทุกๆด้านจริงครับ