ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยครับ  (อ่าน 1032 ครั้ง)

ออฟไลน์ munam

• ทุติยะ
  • **
สอบถามหน่อยครับ
« เมื่อ: 30 ก.ย. 2554, 11:11:17 »
ขอทราบรายละเอียดการสักหน่อยครับ มีสักแบบใหนบ้าง  แล้วสรรพคุณแต่ละอย่างเป็นอย่างไรครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

ออฟไลน์ peachfeat

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: สอบถามหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 ก.ย. 2554, 12:29:50 »
มี สักหมึก กับ สักน้ำมันครับ ส่วนที่เหลือรอพี่ๆในบอร์ดมาตอบครับ

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 ก.ย. 2554, 01:26:06 »
มี สักหมึก กับ สักน้ำมันครับ ส่วนที่เหลือรอพี่ๆในบอร์ดมาตอบครับ
ใช่ครับ พุทธคุณเท่ากัน
สักครั้งแรกพระอาจารย์จะสักยันต์ครูให้ก่อน ทุกยันต์ดีหมดครับ
แต่จะให้บอกสรรพคุณก็คงบอกไม่หมด บอกได้แค่ว่า ดีหมดทุกยันต์ ก็แล้วกัน
****รอผู้ชำนาญอีกทีครับ****
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 ต.ค. 2554, 08:16:16 »
ใช่ครับ พุทธคุณเท่ากัน
สักครั้งแรกพระอาจารย์จะสักยันต์ครูให้ก่อน ทุกยันต์ดีหมดครับ
แต่จะให้บอกสรรพคุณก็คงบอกไม่หมด บอกได้แค่ว่า ดีหมดทุกยันต์ ก็แล้วกัน
****รอผู้ชำนาญอีกทีครับ****
ผมตามน้องชายที่บอกอะครับ ผมว่าหลังของคนเราจะไม่เหมือนกันครับแล้วแต่หลวงพ่อ อาจารย์จะดูว่าเป็นใครมาจากไหนผมดูแล้วท่านจะให้ยันต์ไม่เหมือนกันครับ ผมบอกให้เลยว่าดีหมดทุกยันต์ประสบการณ์มีให้เห็นบ่อยๆครับ ผมคนนึงก็ประสบมาแล้วถึง3ครั้งครับ ขนาดคุณตำรวจกับพี่ปอและคุณพยาบาลยัง(งง) :010:ครับ (น้องชายkst-ynvของผมก็ยัง(งง) :010:ครับ ว่าผมรอดตายมาได้ไหนไงถึง3ครั้งน้องชายผมรู้ดีครับ :005:สรรพคุณเห็นๆครับ :005:ถ้าไม่มีบารมีหลวงปู่เปิ่นคุ้มครองผมๆก็คงไม่รอดมานั่งเล่นคอมหรอกครับบอกคำเดียว :005:ทุกวันนี้น้องชายผมก็เดินเข้าวัดบางพระตามรอยผมแล้วครับ :017:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ต.ค. 2554, 08:22:34 โดย รุท หมัดหนักครับ »
รักและศรัทธา