ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพพิธีงานปลุกเสือปืนแตก ๘ รอบ บารมี ๙๖ จากบอร์ดที่วัด  (อ่าน 4932 ครั้ง)

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
ภาพพิธีงานปลุกเสือปืนแตก ๘ รอบ บารมี ๙๖

• สัตตมะ
  • **
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ต.ค. 2554, 10:36:09 โดย พัน ร. มทบ.๑๑ »

• สัตตมะ
  • **
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ต.ค. 2554, 10:31:17 โดย พัน ร. มทบ.๑๑ »

• สัตตมะ
  • **
ภาพพระเกจิปลุกเสกทียังไม่ได้ถ่ายครับ

พ่อท่านเอียด วัดโคกแย้ม สายเขาอ้อ จ.พัทลุง
พ่อท่านหรีด วัดป่าโมกข์ จ.พังงา
พ่อท่านประสูติ วัดในเตา จ.ตรัง
หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู จ.อุบลราชธานี
หลวงพ่ออวยพร วัดดอนยายหอม นครปฐม .
หลวงพ่อพูน วัดบ้านแพน อยุธยา  
หลวงพ่อเพี้ยน วัดตุ๊กตา นครปฐม
หลวงพ่อเฉลิม วัดพระญาติ อยุธยา
พระอาจารย์แดงวัดป้อมรามัญ อยุธยา
หลวงพ่อแป๊ะ วัดสว่างอารมณ์ นครปฐม
หลวงพ่อวาส วัดสะพานสูง นนทบุรี
หลวงพ่ออ่าง วัดใหญ่สว่างอารมณ์ นนทบุรี
หลวงพ่อตี๋ วัดหูช้าง นนทบุรี
หลวงพ่อเพี้ยน วัดเกริ่นกฐิน ลพบุรีดับเทียนชัย
และจะปลุกเสกใหญ่อีกหน 10 พ.ย.54 กลางเดือนเพ็ญวันลอยกระทง

ขอขอบคุณเจ้าของภาพในเว็บบอร์ดวัดตะเคียน จ.นนทบุรี ด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ต.ค. 2554, 10:48:00 โดย พัน ร. มทบ.๑๑ »

• สัตตมะ
  • **
:017:ส่วนผมได้จองเสือปืนแตก ๘ รอบ บารมี ๙๖ ชุดประธานไว้แล้วครับ :017:

ออฟไลน์ ซาดุยฮุย

• สัตตมะ
  • **
:017:ส่วนผมได้จองเสือปืนแตก ๘ รอบ บารมี ๙๖ ชุดประธานไว้แล้วครับ :017:

ขอบคุณสำหรับภาพครับ

เสือปืนแตกต้องไปจองที่วัดอย่างเดียวเลยหรือเปล่าครับ  แล้วราคาประมาณเท่าไหร่หรอครับ

ขอบคุณครับ
[shake]ร่วมกันปลูกต้นไม้ ช่วยโลก  ช่วยเรา  ทำความดีถวายในหลวง

จะเดินตามรอยเท้าของพ่อด้วยความตั้งใจ   มอบชีวิตทุ่มเทให้แผ่นดินนี้   ทำความดีเพื่อชาติไทย

ท่องคำว่า เพียงและพอ จากหัวใจ[/shake]

• สัตตมะ
  • **
ชุดประธาน-รองประธานเต็มแล้วนะครับทางวัดปิดจองแล้วครับ

ขอบคุณสำหรับภาพครับ

เสือปืนแตกต้องไปจองที่วัดอย่างเดียวเลยหรือเปล่าครับ  แล้วราคาประมาณเท่าไหร่หรอครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ต.ค. 2554, 12:47:22 โดย พัน ร. มทบ.๑๑ »

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ส่วนผมจองชุดประธานและรองประธานที่วัดไม่ทันครับ เลยได้แต่จองชุดธรรมดามาเท่านั้น แต่ก็เห็นว่าตามศูนย์ฯก็มีรับจองด้วยนี่ครับ ลองหาหาดูนะครับ

knife420

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณสำหรับ ข้อมูลครับ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ขอบคุณมากครับผม
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณมากครับผม
หากตัวท่านไรซึ่งความหวัง  กายท่านจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด

• สัตตมะ
  • **
วันพฤหัสบดี ที่ ๑๕ ก.ย.๒๕๕๔ ณ.วัดตะเคียน  นนทบุรี
พระเถราจารย์ภาคใต้ "สายเขาอ้อ"
พ่อท่านหรีด วัดปาโมกข์ พังงา
พ่อท่านประสูติ วัดถ้ำพุทธโกษีย์ (ในเตา) ตรัง
พ่อท่านเอียด วัดโคกแย้ม พัทลุง

ปิดโบสถ์ทำมหาอุตม์ ณ.วัดตะเคียน  นนทบุรี  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ต.ค. 2554, 11:20:36 โดย พัน ร. มทบ.๑๑ »

• สัตตมะ
  • **

ครูบาเหนือชัย วัดถ้ำอาชาทอง เชียงราย มีคนพูดกันว่าท่านเสก"เสกจนเสือกระโดด"

• สัตตมะ
  • **
หลวงพ่อรวย วัดตะโก พระนครศรีอยุธยา
หลวงพ่อแขก วัดสุนทรประดิษฐ์ พิษณุโลก
เป็นวันที่เรียกว่า "สุดยอดอีกหนึ่งวัน"

หลวงพ่อสุวรรณ วัดยาง อ่างทอง

สุดท้ายท่านก็ให้พรว่า เสือรุ่นนี้ ใครเอาไปลองยิง จะระเบิดใส่หน้า หน้าจะแหกเลยน่ะ...

หลวงพ่อชาญ วัดบางบ่อ สมุทรปราการ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ต.ค. 2554, 11:32:38 โดย พัน ร. มทบ.๑๑ »

ออฟไลน์ somboon matkeaw

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณครับทุกข้อมูลครับ :016: :015: :090: :114: :089:

ออฟไลน์ noppanut

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
 :016:ขอบพระคุณอย่างสูงสำหรับข้อมูลและรูปภาพครับ :015: