ผู้เขียน หัวข้อ: สร้อยชุดนี้เพิ่งโมดิฟายมาใหม่...หมาดๆ  (อ่าน 4771 ครั้ง)

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
แต่เดิมมีแต่เหรียญ 19 องค์ประจำตัว เพิ่มเหรียญหัวเสือที่เพิ่งสั่งทำตลับสามหูมาใหม่ กะว่าจะอาราธนาลงใต้ อาทิตย์หน้าครับ....ชุดนี้ถือว่าเป็นชุดอนุรักษ์นิยมก็ว่าได้ ตามประสาคนแก่ๆครับ...ว่าเข้าไปนั่น
....

....
อ้อลืมไปครับตะกรุดที่เห็นนั่น คือตะกรุดของหลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอมครับ
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
งดงามมากครับ เหรียญหน้าเสือ อยากได้จังเลยพยายามหามาสะสมช่างหายากเสียเหลือเกิน
เจอแต่ของปลอมครับ

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
บอกได้คำเดียวว่าสุดยอดครับ

ออฟไลน์ backcat

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยมากครับ รบกวนสอบถามนิดนึงครับตลับเงินไม่ทราบว่าพี่ทำที่ไหนครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สุดยอดครับ :016: :016: :016: :016: :016:
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ kuntep

• จตุตถะ
สุดยอด

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
สวยงามมากครับผม สุดๆไปเลย
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม :002:
รักและศรัทธา

knife420

• บุคคลทั่วไป
 :005: ดูเข้ากันดี จังเลยครับ

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
ดูไว้เป็นไอเดียได้เลย ขอบคุณมากครับ   :002:

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: สร้อยชุดนี้เพิ่งโมดิฟายมาใหม่...หมาดๆ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 02 ต.ค. 2554, 10:18:55 »
ที่สุดของที่สุดเลยครับ พี่หอมเชียง :054:

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: สร้อยชุดนี้เพิ่งโมดิฟายมาใหม่...หมาดๆ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 02 ต.ค. 2554, 11:12:36 »
เมื่อ2-3เดือนก่อนผมก็เกือบจะได้เหรียญหัวเสือมาแล้วเชียว แต่ผมดันอยากเก็บเหรียญรุ่นพิเศษ ปี2537 เนื้อนวโลหะไปแทนก่อนซึ่งผมคิดว่าน่าจะหายากกว่าเหรียญหัวเสือปี 2523 แต่ตอนนี้เหรียญหัวเสือก็หายากเหมือนกันครับ :090:

ออฟไลน์ acoustic.song

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 03 ต.ค. 2554, 10:15:03 »
ไอเดียดีครับ...ขอบารมีหลวงพ่อคุ้มครองนะครับ

ออฟไลน์ Br2518

• จงตั้งในความดีมีศีลธรรม ให้ไว้ ณ.ปี 2537 ลพ.เปิ่น ฐิตคุโน
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 03 ต.ค. 2554, 04:51:49 »
พี่หอมเชียงทำตลับพระที่ไหนครับ ผมเห็นที่พี่นำมาลง2ครั้งเเล้วกับชุดเหรียญเนื้อเงินงานออกมาสวยทุกครั้ง ช่วยแนะนำให้น่อยครับ
ใครชอบใครชังชั่งเถิด ใครเชิดใครแช่งชั่งเขา ใครเบื่อใครบ่นทนเอา ใจเราร่มเย็นเป็นพอ   -&-   ศีลสิบโดยตั้ง รักษาโดยหวัง องค์ศีลทั้งผอง สองร้อยยี่สิบเจ็ด เสร็จสิ้นควรตรอง ศีลสิบหม่นหมอง สองร้อยมรณา -&-  รักพ่อแม่อย่าลืมคุณ รักบุญอย่าลืมศีล

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 03 ต.ค. 2554, 06:29:06 »
สวยมากครับ รบกวนสอบถามนิดนึงครับตลับเงินไม่ทราบว่าพี่ทำที่ไหนครับ ขอบคุณครับ
พี่หอมเชียงทำตลับพระที่ไหนครับ ผมเห็นที่พี่นำมาลง2ครั้งเเล้วกับชุดเหรียญเนื้อเงินงานออกมาสวยทุกครั้ง ช่วยแนะนำให้น่อยครับ
ร้านกังชัย โซน 6 แถว 8 สนามหลวง 2 เลียบคลองทวีวัฒนา เยื้องๆ วัดศาลาแดงครับ

ออฟไลน์ backcat

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 03 ต.ค. 2554, 06:37:41 »
ร้านกังชัย โซน 6 แถว 8 สนามหลวง 2 เลียบคลองทวีวัฒนา เยื้องๆ วัดศาลาแดงครับ
ขอบคุณครับ ผมก็ลูกค้าประจำร้านนี้เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ Br2518

• จงตั้งในความดีมีศีลธรรม ให้ไว้ ณ.ปี 2537 ลพ.เปิ่น ฐิตคุโน
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 04 ต.ค. 2554, 11:04:17 »
ขอบคุณมากครับพี่หอมเชียง ไว้มีโอกาศขึ้นไปจะไปหาดูครับ

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 04 ต.ค. 2554, 03:09:47 »

ดูมีคุณค่าและงดงามยิ่งนัก . . . ครับ  :054:

และขอให้ให้ท่านพี่  เดินทาง  ถึงที่หมาย  ด้วยความปลอดภัย . . . ครับ

----------------- ข อ บ คุ ณ ค รั บ -----------------

15;

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 04 ต.ค. 2554, 03:17:31 »
ขอบคุณครับ............... :090: :090: :114: :090: :090:...........