ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อเปิ่นเสมาเสือคู่ปี ๒๘ เนื้อทองคำ.  (อ่าน 4297 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)

เหรียญเสมาเสือคู่ หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ ปี ๒๕๒๘ เนื้อทองคำ

สมัยนั้นร่วมบุญกับทางวัด ๕,๐๐๐ บาท สั่งจองไว้แล้วจะได้รับเหรียญทองคำนี้ ๑ เหรียญ

นำมาแบ่งปันกันชม...รอวาสนากันต่อไปขอรับ............................... :001:

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
สุดยอดมากครับ...เสมาเสือคู่ปี ๒๘ เนื้อทองคำ 25; 25;

ขอบคุณท่าน ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) ที่นำวัตถุมงคล หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ มาให้ศิษย์วัดบางพระได้ชม

(ขออนุญาตเข้ามาชมภาพ เพื่อเป็นความรู้ ขอบคุณมากครับ) :033: :033:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ kuntep

• จตุตถะ
 :053:สวยงามมากครับ

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สุดยอดมากเลยครับ :090:

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
 :054: ในโลกนี้มีกี่องค์ครับนี่  :054:

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ชอบครับเหรียญปี 2528 เป็นเหรียญทองแดงหรือเงินก็สวยแต่ผมยังไม่เคยเห็นเหรียญเงินเลยครับ :005:

ออฟไลน์ lp.boonma

• ปัญจมะ
    • อีเมล
มีข่าวมาจากพรรคพวก(แต่ยังเช็คจริงๆไม่เจอนะ)ว่ารุ่นทองคำราคาหลักหมื่น ผมสงสัยว่าน่าจะไม่แท้นะ เพราะทองเดี๋ยวนี้บาทละสองหมื่นห้าแล้ว
สมาชิกใครได้ยินมาบ้าง ช่วยเล่าให้ฟังหน่อยครับ

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สุดยอดมากๆครับ..มีเงินยังหาไม่เจอเลยครับ :074: :074: :074: :074:
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ