ผู้เขียน หัวข้อ: มีพระปิดตาสายนนทบุรีมาให้ชมครับ  (อ่าน 1967 ครั้ง)

ออฟไลน์ Monthon

• ฉัฏฐะ
  • *
ผมขออนุญาตลงรูปพระปิดตาที่ไม่ใช่ของหลวงพ่อเปิ่นหน่อยนะครับ..ซึ่งเป็นพระปิดตาของหลวงพ่อทองสุข วัดสะพานสูง นนทบุรี น่าจะยุคต้น ประมาณปี๒๕๐๐..เป็นมรดกตกทอดจากคุณตาผมเองครับ..ผมเป็นคนจังหวัดนนทบุรีครับ..ถ้าพี่ๆเพื่อนๆดูแล้วมีอะไรติชม..เชิญได้เลยนะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: มีพระปิดตาสายนนทบุรีมาให้ชมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 ต.ค. 2554, 10:20:46 »

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ Monthon

• ฉัฏฐะ
  • *
ตอบ: มีพระปิดตาสายนนทบุรีมาให้ชมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 ต.ค. 2554, 08:15:54 »

สวยครับ..แต่อยากเห็นชัดๆจังครับ

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 ต.ค. 2554, 10:12:15 »
ขอร่วมแสดงภาพด้วยครับ :090:

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 ต.ค. 2554, 07:59:52 »
ขอร่วมแจมด้วยคนครับ องค์นี้เป็นยุคต้นผงน้ำมันลงรัก แต่พระผ่านการใช้มาบ้าง แต่ยังคงรายละเอียดต่างๆครบครัน มีเสน่ห์ไปอีกแบบ