ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามผู้รู้ค่ะ  (อ่าน 1069 ครั้ง)

ออฟไลน์ CC

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
รบกวนสอบถามผู้รู้ค่ะ
« เมื่อ: 08 ต.ค. 2554, 01:22:26 »
เมื่ออาทิตย์ก่อน วันที่1 ได้มีโอกาสไปวัดบางพระ และได้รับเมตตาสักยันต์จากพระอาจารย์แต่ชื่ออะไรนั้น ไม่ทราบจริงๆค่ะ ท่านสักยันต์สถานที่เดียวกับอาจารย์หนวด และอาจารย์อีกท่านนึงที่นุ่งขาวห่มขาวอยู่ ใครที่ทราบขอความกรุณาบอกชื่อพระอาจารย์ที ท่านใส่แว่นและใจดีมาก วันเสาร์ที่แล้วการไปวัดบางพระครั้งแรกน่าประทับใจที่สุด ลูกศิษย์ทุกท่านมีความกรุณาและเป็นมิตรมากๆ จะกลับไปอีกแน่นอนค่ะ 
รวบกวนอีกคำถามนะคะ ไม่ทราบว่าพระอาจารย์และท่านอาจารย์สักยันต์ให้ฝรั่งด้วยมั้ยคะ

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
ตอบ: รบกวนสอบถามผู้รู้ค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 ต.ค. 2554, 02:33:47 »
ด้วยความเตารพครับ คุณน้อง 36; 36;

ชื่อพระอาจารย์ คือ หลวงพี่โมทย์ ท่านเมตตาต่อลูกศิษย์ทุกๆท่านครับ รวมถึงคนต่างชาติด้วยครับ

(ขออนุญาตเข้ามาตอบ ขอบคุณมากครับ) :033: :033:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ