ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญหลวงพ่อ ปี๓๓ อย่าทราบข้อมูล และประสบณ์การครับ  (อ่าน 2103 ครั้ง)

ออฟไลน์ tom aki

• ตติยะ
อย่าทราบ ข้อมูล เหรีญหลวงพ่อปี๓๓(เสื้อเกาะ)ครับ  และที่เข้าว่ามีประสบณ์การยังไงครับ และสร้างกี่เนื้อครับ :054:
และถ้าจะหามาบูชามีปลอมไหมครับ ควรสังเกตยังไงครับ  พี่ๆช่วยให้คำแน่นำด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ต.ค. 2554, 08:20:31 โดย tom aki »

ออฟไลน์ sMokE

• ฉัฏฐะ
  • *
เหรียญเสื้อเกราะ หรือเหรียญบูชา ครู ปี33 จำนวนการสร้าง ไม่ทราบแน่ชัดครับ รอพี่ใหญ่มาตอบละกัน

ส่วนเนื้อที่สร้าง เท่าที่เห็น มี เนื้อ สตางค์ เนื้อทองแดง เนื้อเงิน เนื้อนวะ เนื้อทองคำ

ถามว่ามีเก๊ไหม ปัจจุบัน ตัวผมยังไม่เคยเจอ แต่มีหลายท่านบอกว่าเจอเก๊ อันนี้ ข้อมูลไม่แน่นอน ครับ

ถ้าหาซื้อ ก็ ลองดูพื้นฐาน และ ธรรมชาติของเหรียญเป็นหลัก เหรียญรุ่นนี้มีจารที่ สังฆฎิ หลวงปู่

ส่วน เรื่องประสบการณ์ ผมก็ได้ยินมามากมาย ต่างคน ก็ ต่างประสบการณ์

ส่วนตัวผมเอง ก็ใช้รุ่นนี้อยู่ เรื่องประสบการณ์ ผมก็ไม่เคยเจอจังๆ เจอแค่ ผ่อนหนักเป็นเบา

แต่ส่วนตัวผมเชื่อวัตถุมงคลหลวงปู่ทุกรุ่นนะครับ หลายครั้ง หลายคา ที่ อุบัติเหตุหน้าจะเกิด กลับ เรา

แต่ เหมือนมีอะไรดลจิตรดลใจ ให้ไม่ไปเจอะ กลับกลายเป็นคนอื่นไปเจอะแทนตลอด(ความเชื่อส่วนนะครับ)

ไหนๆก็ เล่ามาเยอะ เอาภาพประกอบละ กัน เคยโพสไปแล้วไม่นานมานี้ ขออภัย โพสให้ชมอีกรอบ

พี่สมาชิกท่านใด ยังพอมีทุนทรัพย์ ซื้อเก็บ ปัจจุบันเรื่องราคานั้น ก็ ไปกันไกลจนหน้าตกใจ มาคุยเรื่องราคาไม่ได้มีเจตนาใด

แต่บอกกล่าวกันเป็นความรู้พื้นฐาน บางที่ผมเคยเจอเปิดมา แทบจะเบียด กับ รุ่น 2 แล้ว

ที่ พูดมาทั้ง หมดหวังว่าจะช่วยพี่ๆสมาชิกที่ยังไม่รู้ข้อมูลได้ไม่มากก็น้อยนะครบ ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะครับ

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
เหรียญสวยครับผม รุ่นนี้ ไม่มีรอยจารที่สังฆฎิ แต่จะเป็นการปั้มโค๊ด ยังหลวงพ่อเปิ่นลงไปครับ ผมก็ยังไม่เคยเจอเก็ครับผม

ออฟไลน์ watana...wit

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยงาม เข้มขลัง มากครับ

ออฟไลน์ joes

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
เท่าที่เห็นยังไม่มีเหรียญปลอมนะครับ...
แต่โชคดีที่ผมมีเก็บไว้พอสมควร  แต่ถ้าราคายิ่งสูงขึ้นอาจจะมีของปลอมออกมาก็ได้ครับ..

ออฟไลน์ tom aki

• ตติยะ
ขอขอบคุณ  พี่ๆทุกท่านที่ให้ความรู้ และขอบคุณมากสำหรับพี่sMokE  ที่นำข้อมูลมาละเอียดพอสมควร :053: และมีภาพมาประกอบ  ได้ความรู้มาครับ :054:สุดยอดมากๆ :015: :015: :015: