ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยอัพเดทสถานการน้ำ้ท่วมที่วัดด้วยครับ  (อ่าน 1946 ครั้ง)

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
สมาชิกท่านใดได้ไปวัดในช่วงนี้
รบกวนช่วยอัพเดตภาพสถานการน้ำ้ท่วมด้วยครับ
ขอบพระคุณมากครับ  :054:  :054:  :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ต.ค. 2554, 04:35:49 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
อยากทราบสถานการน้ำ้ที่วัดบางพระเหมือนกันครับ..กะว่าจะไปวันพรุ่งนี้ครับ :054: :054: :054: :054:
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
อ้างถึงสมาชิกในเวป Ice_berry ไปวัดมาเมื่อวันเสาร์

ที่วัดน้ำยังไม่ท่วมจ้า ยังไปได้อยู่ ช่วงนี้ที่วัดคนไม่ค่อยเยอะ คงเป็นเพราะบางพื้นที่น้ำท่วมเดินทางลำบาก แต่ส่วนตัวนุ้ยก้อไปวัดบ่อย ทุกอาทิตย์ ล่าสุดเพิ่งไปกราบหลวงพี่แป๊วมาเมื่อวันเสาร์ วันนี้พี่สาวก้อเพิ่งไปสักกับหลวงพี่โมทย์มา ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ต.ค. 2554, 08:21:58 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »

ออฟไลน์ Faith in Buddhism

• จตุตถะ
ขอบพระคุณสำหรับข่าวสารมากๆครับ
ช่วงนี้เห็นสถานการณ์รู้สึกเป็นห่วงมาก
ช่วงนี้เห็นเวปเงียบๆใจคอยิ่งไม่ดีเลยครับ
รบกวนพี่ๆศิษย์วัดบางพระทุกท่านหากมีข่าวสารจากทางวัด
ช่วยนำข่าวสารมาโพสด้วยครับ
จะได้ช่วยทำนุบำรุงพระพุทธศาสนาครับ
ขอบพระคุณมากๆครับ

กราบนมัสการหลวงปู่เปิ่น หลวงพ่อญา และพระอาจารย์ทุกท่าน
ขออำนาจบุญบารมีหลวงปู่เปิ่น และ พระอาจารย์ทุกท่าน
คุ้มครองศิษย์วัดบางพระ และผู้ประสบภัยน้ำท่วม
ให้แคล้วคลาดปลอดภัย จากภัยอันตรายทั้งปวง

ออฟไลน์ Mr. PoK

• ทุติยะ
  • **
  • หนังกูไม่เหนี่ยว อย่าให้มีดบาดมือกูนะ
    • MSN Messenger - pok_tc_12@hotmail.com
    • อีเมล
ผมไปมาเมื่อวาน ( 17*10*54 ) ภายในวัดไม่ท่วมครับ แต่ระหว่างทางมีท่วมบ้าง

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณท่าน Mr. PoK สำหรับข่าวสารครับ    :005:  :005:  :005: