ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยห้อยตะกรุดเม็ดแร่เหล็กนํ้าพี้บ้างคะ  (อ่าน 6762 ครั้ง)

ออฟไลน์ payom37

• ฉัฏฐะ
  • *

แบบนี้อะค่ะ บูชาแล้วเป็นแบบที่กล่าวข้างล่างรึเปล่าคะ ของจ.อุตรดิตถ์ อยากบูชาอะค่ะ
แล้วถ้าห้อยตะกรุดนางเหลียวอยู่แล้วห้อยตะกรุดเม็ดแร่เหล็กนํ้าพี้ด้วยจะเป็นอะไรรึเปล่าคะ รบกวนผู้รู้ตอบด้วยค่ะ

1. เหล็กน้ำพี้เป็นของขลัง  มีของดีในตัวเองทุกอนูมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครอง
2. เหล็กน้ำพี้เป็นของอาถรรพณ์ เร้นลับ และมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์อยู่ทุกๆ อณู
3. เหล็กน้ำพี้เป็นเหล็กอาถรรพณ์ ใช้ล้างอาถรรพณ์ได้นับนานาประการ แม้ผู้มีวิชาคงกระพันชาตรีเพียงไร เหล็กน้ำพี้สามารถฟาดฟันได้ทั้งหมด
4. เหล็กน้ำพี้สามารถป้องกันภูติผีปีศาจได้ วิญญาณ ภูติผี ปีศาจไม่กล้าเข้าใกล้
5. เหล็กน้ำพี้กันมนต์ดำ วิชาเดรัจฉานวิชา ป้องกันได้

ผู้ที่นำพกติดตัวจะป้องกันสิ่งเลวร้ายได้ตลอดกาลแล้ว ยังเป็นวัตถุมงคลเมตามหานิยมอยู่ยงคงกระพันชาตรี และแก้กันโรคภัยไข้เจ็บ ปกป้องคุ้มครองตนเองให้แคล้วคลาดจากภัยอันตรายต่างๆได้ทั้งปวง

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ผมใส่แร่ที่เป็นหินขี้เหล็กไหลที่งอกตามธรรมชาติ ไปได้มาที่เกาะล้าน จ.ชลบุรีครับ :001:
รักและศรัทธา

• ฉัฏฐะ
  • *
ใส่แล้วเป็นยังไงบ้างคะ :002:

• ฉัฏฐะ
  • *
ไม่ค่อยมีใครตอบเลย :070: :070:

knife420

• บุคคลทั่วไป
ผมไม่สนใจ หรอกครับ .. ที่สนใจมีพุทธคุณพระ กับตะกรุด ..ส่วนของทนสิทธิ์ จะสนใจงาช้าง หางช้าง กะลา เท่านั้น
ขอบคุณครับ / อ้อ สนใจยันต์และคำสอนของวัดบางพระด้วยครับ..(เพิ่มเติม) ผมสักหมึกกับวัดบางพระ แล้วคุณเจ้าของกระทู้สักอะไรหรือครับ (ขอโทษที่ถาม)

• ฉัฏฐะ
  • *
คุณ knife420 ช่วยแนะนำพระให้หน่อยได้มั้ยคะ  เราอยากเช่าพระมาห้อยคออะค่ะ
เราไม่ได้สักค่ะ  :001:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
คุณ knife420 ช่วยแนะนำพระให้หน่อยได้มั้ยคะ  เราอยากเช่าพระมาห้อยคออะค่ะ
เราไม่ได้สักค่ะ  :001:

หลวงปู่เปิ่น วัดบางพระ นครปฐม ครับ  :002:

• ฉัฏฐะ
  • *
ขอบคุณ คุณ umpawan ค่ะ คุณห้อยพระอะไรอยู่คะ :001:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณ คุณ umpawan ค่ะ คุณห้อยพระอะไรอยู่คะ :001:

มีหลายเส้นครับ แต่ก็ไม่ขาดหลวงปู่เปิ่น วัดบางพระครับ
ผมก็ความรู้น้อย ค่อยๆศึกษาครับ ไม่มีพระดีๆเหมือนพี่ๆในนี้หรอกครับ  :002: :002:

• ฉัฏฐะ
  • *

มีหลายเส้นครับ แต่ก็ไม่ขาดหลวงปู่เปิ่น วัดบางพระครับ
ผมก็ความรู้น้อย ค่อยๆศึกษาครับ ไม่มีพระดีๆเหมือนพี่ๆในนี้หรอกครับ  :002: :002:

:005: :005: เราก็ไม่ค่อยรู้เรื่องพระสักเท่าไหร่  เพราะพึ่งหันมาสนใจไม่กี่วันเอง
อยู่ดีๆก็อยากศึกษาเรื่องพระเครื่อง พระเกจิ ก็ไม่ค่อยรู้เรื่อง คงต้องศึกษาอีกนาน :001:

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ผมใส่แร่ที่เป็นหินขี้เหล็กไหลที่งอกตามธรรมชาติ ไปได้มาที่เกาะล้าน จ.ชลบุรีครับ :001:
แบบนี้ใช่ไหมครับ ท่าน รุท หมัดหนัก  :002:

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
ต้องถามก่อนครับว่า ท่านอยู่ จ. อ่ะไร จะได้ให้เริ่ม ศึกษาพระใกล้ๆบ้านท่านก่อนเเล้วค่อยไป ยังต่างจังหวัด แต่ พระที่ผมเนะนำ ก็มี หลวงพ่อเปิ่นครับ
ไปได้ทุกที่ ตะกรุด เครื่องราง วัดบางพระเรามีหมดครับ เป็น ของคุณพระด้วยนะครับ... :002:

• ฉัฏฐะ
  • *
ต้องถามก่อนครับว่า ท่านอยู่ จ. อ่ะไร จะได้ให้เริ่ม ศึกษาพระใกล้ๆบ้านท่านก่อนเเล้วค่อยไป ยังต่างจังหวัด แต่ พระที่ผมเนะนำ ก็มี หลวงพ่อเปิ่นครับ
ไปได้ทุกที่ ตะกรุด เครื่องราง วัดบางพระเรามีหมดครับ เป็น ของคุณพระด้วยนะครับ... :002:
เราอยู่นครปฐม  อยู่แถวๆไร่ขิงค่ะ   เคยเช่าพระเหรียญของหลวงพ่อวัดไร่ขิง เป็นพระประจำวันเกิดกับหลวงพ่อเกษม เขมโก จ.ลำปาง ยายเอามาให้
อยากไปวัดบางพระ  แต่เห็นนํ้าท่วมก็เลยไม่ได้ไป ไว้สถานการณ์ดีขึ้นจะไปเช่าหลวงพ่อเปิ่น ไม่ทราบว่าราคาสูงมั้ยคะ  ไม่ค่อยมีงบ :054:

หลวงพ่อวัดไร่ขิง

หลวงพ่อเกษม

พระสมเด็จ มีคนเอาซองทอดผ้าป่ามาให้ แล้วเขาแจกให้3องค์ ไม่รู้ว่าแท้รึเปล่า

รูปไม่ค่อยชัดถ่ายจากมือถือ ไม่มีกล้อง :004: :004:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ปุญฺญานุสฺสติ แปลว่า ผู้ตามระลึกถึงบุญ

สำหรับผมมีมงคลวัตถุไว้เพื่อเป็นที่ระลึกถึงบุญครับ

อาทิเช่น

มงคลวัตถุชุดนี้ ได้รับมาเมื่อครั้งไปร่วมบุญปิดทองฝังลูกนิมิตวัดกลางบางแก้ว อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม

เห็นทีไรก็อดปลื้มใจไม่ได้ เพราะระลึกได้ว่า ครั้งหนึ่ง เราเคยไปทำบุญปิดทองฝังลูกนิมิตที่วัดกลางบางแก้วมา

ได้เป็นส่วนหนึ่งในการสร้างพระอุโบสถ ไว้ให้พระสงฆ์ได้ใช้ทำสังฆกรรม อันจะเป็นประโยชน์ต่อพระพุทธศาสนาในภายภาคหน้าได้อีกมากมาย

ตราบใดที่พระอุโบสถหลังนี้ยังคงอยู่และมีผู้ได้รับประโยชน์จากการใช้สอยนี้อยู่ บุญก็จะเกิดขึ้นกับเราตลอดเวลา

มงคลวัตถุชุดนี้ จึงมีไว้เพื่อเป็น"ที่ระลึกถึงบุญ"ดังที่ได้กล่าวมาแล้ว

"ลืมไม่ลง คงไม่ลืม ปลื้มไปทุกชาติ"

นำบุญมาฝากทุกๆท่านด้วยนะครับ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ.

• ฉัฏฐะ
  • *
ปุญฺญานุสฺสติ แปลว่า ผู้ตามระลึกถึงบุญ

สำหรับผมมีมงคลวัตถุไว้เพื่อเป็นที่ระลึกถึงบุญครับ

อาทิเช่น

มงคลวัตถุชุดนี้ ได้รับมาเมื่อครั้งไปร่วมบุญปิดทองฝังลูกนิมิตวัดกลางบางแก้ว อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม

เห็นทีไรก็อดปลื้มใจไม่ได้ เพราะระลึกได้ว่า ครั้งหนึ่ง เราเคยไปทำบุญปิดทองฝังลูกนิมิตที่วัดกลางบางแก้วมา

ได้เป็นส่วนหนึ่งในการสร้างพระอุโบสถ ไว้ให้พระสงฆ์ได้ใช้ทำสังฆกรรม อันจะเป็นประโยชน์ต่อพระพุทธศาสนาในภายภาคหน้าได้อีกมากมาย

ตราบใดที่พระอุโบสถหลังนี้ยังคงอยู่และมีผู้ได้รับประโยชน์จากการใช้สอยนี้อยู่ บุญก็จะเกิดขึ้นกับเราตลอดเวลา

มงคลวัตถุชุดนี้ จึงมีไว้เพื่อเป็น"ที่ระลึกถึงบุญ"ดังที่ได้กล่าวมาแล้ว

"ลืมไม่ลง คงไม่ลืม ปลื้มไปทุกชาติ"

นำบุญมาฝากทุกๆท่านด้วยนะครับ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ.

อนุโมทนา สาธุค่ะ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
แบบนี้ใช่ไหมครับ ท่าน รุท หมัดหนัก  :002:

.ใช่เลยครับผม

ออฟไลน์ threeday

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
แบบนี้ใช่ไหมครับ ท่าน รุท หมัดหนัก  :002:

.ใช่เลยครับผม

ที่เห็นตุ่มๆอ่ะ มันงอกออกมาหรอครับ
ของพี่ชายผมก็มีคล้ายๆแบบนี้เลยครับ ตอนได้มาเท่านิ้วก้อยเอง ตอนนี้เห็นมันงอกออกมาจะเท่านิ้วหัวแม่มือแล้วครับ  :054:

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ใช่ครับเค้างอกออกมาเอง คืนวันเพ็ญ พระจันทร์เต็มดวง วางกล้างแจ้ง เค้าชอบทานนำผึ้งนะครับ (ลองแล้ว)แต่ผมไม่ได้พกติดตัว ติดที่กุญแจรถครับ  :002:

• ฉัฏฐะ
  • *

มีชื่อว่าอะไรหรอคะ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
แร่เกาะล้านครับ  :001: