ผู้เขียน หัวข้อ: อีก ๑ เส้นทางในการเดินทางไปวัดบางพระ  (อ่าน 12028 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
   สำหรับเพื่อนสมาชิกที่ต้องการเดินทางไปยังวัดบางพระ แต่เส้นทางท่านา - นครชัยศรี ขณะนี้รถเล็กไม่สามารถสัญจรไปมาได้ เนื่องจากน้ำท่วมสูง ท่านที่ต้องการเดินทางไปวัดบางพระ แนะนำให้ใช้อีกเส้นทาง คือเข้าทางเส้นวัดสามความเผือก ข้างๆวิทยาลัยเทคนิคนครปฐม ดังแผนที่นี้ครับ

ปล.เส้นทางนี้อัพเดทจากการใช้เส้นทางจริงล่าสุดเมื่อวันที่ ๓๑ ตุลาคม ๒๕๕๔ อาจจะมีรายละเอียดเปลี่ยนแปลงได้บ้าง เนื่องจากบางพื้นที่เพิ่งโดนผลกระทบจากอุทกภัย เช่น บริเวณวัดบางพระที่เพิ่งโดนน้ำท่วม เนื่องจากเขื่อนแตกเมื่อคืนนี้ ซึ่งตอนนี้กู้และสามารถระบายน้ำออกไปบางส่วนได้แล้ว แต่ยังมีน้ำขังอยู่บ้าง.

ฝากอนุโมทนาล่วงหน้ากับพี่เจมส์ คนรักษ์พระ ด้วยนะครับ.

ออฟไลน์ karnpong

• ขยัน อดทน อดกลั้น มีสติ
  • สัตตมะ
  • **
  • 23 ตุลาคม 2554
ตอบ: อีก ๑ เส้นทางในการเดินทางไปวัดบางพระ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 พ.ย. 2554, 07:38:51 »
ขอขอบพระคุณอย่างสูงครับที่ช่วยแนะนำเส้นทางการเดินทางไปวัดครับ ซึ่งเป็นข้อมุลให้กับศิษย์วัดท่านอื่น ๆ ที่อยู่ต่างถิ่นได้มีโอกาสได้เข้าไปวัดได้ครับ :053: :015: :016:
ชาตรี แคล้วคลาด กันภัย มหาระงับ ดับทุกข์ สุขล้น พ้นสังขาร การงานรุ่ง พยุงดวง

ออฟไลน์ WARLORD88

• อัฏฐมะ
  • SAKULTHEP SINGLOR
    • อีเมล
ตอบ: อีก ๑ เส้นทางในการเดินทางไปวัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 พ.ย. 2554, 10:16:01 »
รบกวนสอบถามครับ รถเมล์ที่วิ่ง นครปฐม-บางพระ ยังวิ่งอยู่ใช่ไหมครับ..แล้ววิ่งเส้นไหนครับ.. :065:
ทุกสิ่งทุกอย่างที่ตั้งใจ ขอให้ประสบความสำเร็จทุกประการ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 พ.ย. 2554, 01:19:54 »
รบกวนสอบถามครับ รถเมล์ที่วิ่ง นครปฐม-บางพระ ยังวิ่งอยู่ใช่ไหมครับ..แล้ววิ่งเส้นไหนครับ.. :065:
รถประจำทางสาย นครปฐม-บางพระ,นครปฐม-ดอนตูม ยังเปิดให้บริการตามปกติในเส้นทางเดิมครับ.

ออฟไลน์ WARLORD88

• อัฏฐมะ
  • SAKULTHEP SINGLOR
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 พ.ย. 2554, 01:49:32 »
รถประจำทางสาย นครปฐม-บางพระ,นครปฐม-ดอนตูม ยังเปิดให้บริการตามปกติในเส้นทางเดิมครับ.

ขอบคุณมากครับ...

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 02 พ.ย. 2554, 05:00:12 »
ขอบคุณสำหรับข้อมูลสำคัญครับ

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 02 พ.ย. 2554, 05:54:43 »
ต้องขอขอบคุณท่าน ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) สำหรับการแจ้งข่าวสารด้วยครับ  :054:  :054:  :054:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 02 พ.ย. 2554, 09:26:41 »
มันต้องแบบนี้ซิ เจ้าของพื้นที่...ขอบคุณแทนหลายๆท่านด้วย
สำหรับข้อมูลในการอำนวยความสะดวกในการไปวัดบางพระของสมาชิกเราจ้า.....

ออฟไลน์ mooeuan

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 02 พ.ย. 2554, 11:37:41 »
อยากทราบว่าใกลล้กว่าเส้นทางเดิมรึป่าวครับ

• ...
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 02 พ.ย. 2554, 11:40:12 »
อยากทราบว่าใกลล้กว่าเส้นทางเดิมรึป่าวครับ
ค่อนข้างไกลกว่าเส้นทางเดิมเล็กน้อยครับ

พื้นที่จริงจะเป็นทางโค้งเสียมาก แต่ให้ขับรถวิ่งตามทางหลักไปเรื่อยๆครับ.

ออฟไลน์ mooeuan

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 03 พ.ย. 2554, 12:36:18 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 03 พ.ย. 2554, 01:23:45 »
เยี้ยมเลยครับผม  :016: :015:

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 03 พ.ย. 2554, 03:16:45 »
ขอบคุณครับ.......... :090: :090: :114: :090: :090:...........

ออฟไลน์ CHARATORN

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 03 พ.ย. 2554, 03:46:03 »
ขอขอบพระคุณเป็นอย่างมากครับ
แล้วรถมอไซค์ไปได้หรือเปล่าครับ  ทางด้านนี้น้ำท่วมหรือเปล่าครับ

• ...
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 03 พ.ย. 2554, 09:05:55 »
ขอขอบพระคุณเป็นอย่างมากครับ
แล้วรถมอไซค์ไปได้หรือเปล่าครับ  ทางด้านนี้น้ำท่วมหรือเปล่าครับ
รถจักรยานยนต์สามารถวิ่งผ่านเส้นทางตามแผนที่ได้ครับ น้ำไม่ท่วม.