ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญรุ่นแรก รบกวนสายตรงให้คำแนะนำด้วยครับ  (อ่าน 3042 ครั้ง)

ออฟไลน์ rainbowearth

• ทุติยะ
  • **
ช่วยชี้ชัดๆไปเลยนะครับ แท้หรือเก๊ พระผิวเดิมๆหรือว่าทำมาใหม่ ขอบพระคุณอย่างสูงคร๊าบบบบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 พ.ย. 2554, 10:21:40 โดย rainbowearth »

• ทุติยะ
  • **
อัพภาพไม่ขึ้นคร๊าบบบบ

• ทุติยะ
  • **
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 พ.ย. 2554, 11:00:23 โดย rainbowearth »

• ทุติยะ
  • **
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 พ.ย. 2554, 11:01:01 โดย rainbowearth »

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
สวนตัวผมว่าเเท้ครับผม

ผิดพลาดยังไงขออภัยครับ

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
แสงและมุมกล้องในการถ่ายภาพทำอาจให้สภาพผิวเหรียญ และ สีเพี้ยนได้ง่าย 
แต่ดูโดยรวมๆแล้ว 95% น่าจะแท้ และสภาพสวยด้วยครับ
พอเห็นเส็นรัศมีกระจายที่ด้านหลังอยู่บ้าง
ผิวก็สภาพเดิมครับรูปเล็กไปหน่อยนะครับ
แถมเลี่ยมใส่ตลับมาด้วย
ทำให้พิจารณายากสักหน่อย

ออฟไลน์ tom aki

• ตติยะ
แสงและมุมกล้องในการถ่ายภาพทำอาจให้สภาพผิวเหรียญ และ สีเพี้ยนได้ง่าย  
แต่ดูโดยรวมๆแล้ว 95% น่าจะแท้ และสภาพสวยด้วยครับ
พอเห็นเส็นรัศมีกระจายที่ด้านหลังอยู่บ้าง
ผิวก็สภาพเดิมครับรูปเล็กไปหน่อยนะครับ
แถมเลี่ยมใส่ตลับมาด้วย
ทำให้พิจารณายากสักหน่อย

เห็นด้วย กับพี่บางแก้วฟ้าอีกหนึ่งเสียงครับ  แต่ถ้าถอดตลับถ่ายก้อคงดีครับจะได้เห็นร่องเหรียญ  และขอบเหรียญด้วยอิอิ :015:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 พ.ย. 2554, 02:19:15 โดย tom aki »

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณสำหรับความเห็นนะครับ ขอฟังเสียงท่านอื่นเพิ่มเติมด้วยครับ ขอบคุณทุกๆท่านมากครับ

ออฟไลน์ picasso

• ตติยะ
    • MSN Messenger - bee61981@hotmail.com
    • อีเมล
เลี่ยมมา ไม่ได้ซูมเป็นจุดๆ เลยไม่ค่อยชัด แต่สวย
ส่วนตัวว่า แท้ สวย ครับ

knife420

• บุคคลทั่วไป
 :049: ขอศึกษาด้วยคนครับ.. / / ผมคงมีวาสนาน้อยมองไม่ค่อยเห็นความสว่างของเหรียญ
ในมุมมองผม มีความรู้สึกแปลกๆครับ โดยสรุปคือยังไม่ค่อยชอบครับ
ขอบคุณนะครับ /ขออภัยหากผิดพลาดประการใดครับ  :054:

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
อยากได้ภาพซูมๆหรือภาพขนาดใหญ่กว่านี้หน่อยครับผม เพื่อจะได้ให้เพื่อนๆในเวบบอร์ดดูได้ถนัดยิ่งขึ้นครับ :090:

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
สวยดีครับ ลองจับหันมุมหาแสงดีๆ ดู มีเส้นจากหัวตัวพ.ลากไปหาแข้งหลวงพ่อหรือเปล่า  :002:

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยครับเมื่อใหรจะมีวาสนาได้มาบูชาก็ไม่รู้ตำนิก้ดูไม่ค่อยเป็น ขอศึกษาไว้เป็นวิทยาทานอีกคนนะครับขอบคุณมากครับผม

ออฟไลน์ praamulet

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
จะปล่อยมั้ยพี่ **** ครับ พอไหว :001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 พ.ย. 2554, 09:49:15 โดย nok2009 »

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
จะปล่อยมั้ยพี่ **** ครับ พอไหว :001:

ถามราคากันอย่างนี้เลยหรือ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 พ.ย. 2554, 09:49:50 โดย nok2009 »

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

สมาชิกเขาเข้ามาสอบถามนะครับ เขาไม่ได้ปล่อยให้เช่าบูชาและกรุณาอ่านกฎของเว็บวัดด้วยนะครับ ถ้าจะหาเช่าบูชาไปหาในเว็บประมูลหรือศูนย์พระทั่วไปนะครับหรือไปเช่าบูชาที่กุฎิใหญ่นะครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
กรุณาปฎิบัติตามกฎของเวบบอร์ดด้วยครับ ....ขอบคุณ ท่านคนรักษ์พระครับ ที่แจ้งให้ทราบ ....สวัสดี

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
555555555555555555555 :007: :007: :007: :007: :007:

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ผมเพิ่งมาใหม่ครับ  :069: :069: :069:

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ถ้าสนใจปล่อยก็บอกนะครับองค์นี้ หรือ PM บอกราคามาครับ ทุกคนจะได้ไม่ว่า

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
โทษด้วยนะคร้าบบบบ ทุกท่าน

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
555555555555555555555 :007: :007: :007: :007: :007:
ผมเพิ่งมาใหม่ครับ  :069: :069: :069:
ถ้าสนใจปล่อยก็บอกนะครับองค์นี้ หรือ PM บอกราคามาครับ ทุกคนจะได้ไม่ว่า
โทษด้วยนะคร้าบบบบ ทุกท่าน
บางคนก็รู้จักเรียนรู้ความผิดพลาด แล้วนำไปปรับปรุงแก้ไข เพื่อให้เป็นไปตามกฎระเบียบของสังคมนั้นๆ แต่บางคนก็............. :075:
ปล.พระของหลวงปู่ บางคนมีเงินก็ไม่มีวาสนาได้ไปครอง บางคนมีวาสนา ได้มาฟรีๆก็มี  :001:

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
เเบบนี้ เรียกว่า ชาว PB ไม่ใช่ ชาว BP  :002:

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ถ้าเป็นเนื้อนวะ จะตัดสินใจแท้เก๊ได้ง่ายเลย แต่ถ้าเป็นเนื้อทองแดง เก๊เหมือนมากๆ  :079:

ออฟไลน์ tom aki

• ตติยะ
สวยดีครับ ลองจับหันมุมหาแสงดีๆ ดู มีเส้นจากหัวตัวพ.ลากไปหาแข้งหลวงพ่อหรือเปล่า  :002:
ขออภัยหากข้อมูลผิดพาด เส้นที่บอกอะครับผมเจอมาแล้วครับเส้น พ ขีดนะครับเดี๋ยวนี้องค์เรียนแบบก็มีแล้วนะครับพี่
และตำนิอื่นๆก็มีพร้อมเลยครับ เขาทำแยบยนมากครับ  ขอบคุณครับ