ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบที่สักยันต์นครสวรรค์แบบดีๆครับ  (อ่าน 11467 ครั้ง)

ออฟไลน์ thanik007

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
อยากทราบที่สักยันต์นครสวรรค์แบบดีๆครับ สักแล้วของขึ้น สักแล้วอึดป้องกันอัตรายได้จริง ที่ไหนบ้างครับ
 :002: :058:

ออฟไลน์ axiomz

• ฉัฏฐะ
  • *
  • อ่อนโยน แต่อย่าอ่อนแอ: )
ของดีไม่จำเป็นจะต้องขึ้นหรอกครับ ..   :004:

ขี่รถมา จ. นครปฐม อีกซักหน่อย คงจะได้ของดีกลับไปนะครับ

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
อยากสักยันต์แล้วให้ของขึ้นเพื่ออะไรหรือถ้าเป็นเช่นนั้นอย่าไปสักยันต์เลยดีกว่าครับ
ถ้าคุณเป็นคนชาวจ.นครสวรรค์หาตะกรุดหลวงพ่อสุพจน์ วัดศรีทรงธรรม มาติดตัวแค่นี้ก็พอแล้ว

knife420

• บุคคลทั่วไป
ใจเย็น ๆ อยู่นครสวรรค์ แท้ๆ ทำไมไม่ทราบครับ
แล้ว ความศรัทธา ของท่านอยู่ที่ใด
การเริ่มต้น เริ่มจากจิตศรัทธา ครับ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
เข้าใจผิดกันไปใหญ่แล้วครับ
ก็ผมเคยได้ยินว่าสถานที่ไหนสักยันต์แล้วของขึ้นแสดงว่า ที่นั่นของจริงครับ ไม่ใช่มาหลอกลวงการสักยันต์ เพราะผมต้องการแน่ใจครับ เพราะลอยสักจะอยู่กับเราไปทั้งชีวิต
  ส่วนตะกรุดหลวงพ่อสุพจ วัดอะไรหรอครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 พ.ย. 2554, 01:37:13 โดย thanik007 »

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
ของดีไม่จำเป็นจะต้องขึ้นหรอกครับ ..   :004:

ขี่รถมา จ. นครปฐม อีกซักหน่อย คงจะได้ของดีกลับไปนะครับ
ใช่ครับของดีจะม่ขึ้นแน่นอน แค่ขนลุก วัดโคปูน อ.พรหมบุรี จ.สิงบุรี ใกล้วัดไชโย ติดสายเอเชีย พระอาจารย์พัน ศิษย์รุ่นแรกหลวงพ่อเปิ่นครับ ได้ขึ้นชื่อว่าขึ้นคาเข็มหล่ะครับ ลองไปดู ท่านเมตตาเป็นที่สุด แต่ต้องนั่งเรือเข้าไป คนละ10บาทครับ น้ำท่วม ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
ถ้าสายวัดบางพระก็ หลวงพี่ออม วัดเขาทอง ต.เขาทอง อ.พยุหะคีรีครับ ท่านมาฝากตัวเป็นศิษย์พระอาจารย์พันธ์ตั้งแต่ตอนที่พระอาจารย์พันธ์จำพรรษาที่วัดบางพระครับ ขอให้สมหวัง .... :054:

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ถ้าสายวัดบางพระก็ หลวงพี่ออม วัดเขาทอง ต.เขาทอง อ.พยุหะคีรีครับ ท่านมาฝากตัวเป็นศิษย์พระอาจารย์พันธ์ตั้งแต่ตอนที่พระอาจารย์พันธ์จำพรรษาที่วัดบางพระครับ ขอให้สมหวัง .... :054:
อยู่เขาทองพอดีเลยครับ อยู่หมู่5 บ้านเจ๊สมจิตร ในตลาด

แล้วหลวงพ่อองค์นี้รับสักหรอครับ

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
อยู่เขาทองพอดีเลยครับ อยู่หมู่5 บ้านเจ๊สมจิตร ในตลาดแล้วหลวงพ่อองค์นี้รับสักหรอครับ

หลวงพี่ท่านสักครับลองเข้าไปกราบขอเมตตาจากท่านดู และลองใช้แถบค้นหาด้านบนซ้าย พิมพ์คำว่า หลวงพี่ออม วัดเขาทอง จะมีรายละเอียดและรูปภาพ อยู่ในกระทู้เก่า ๆ ที่เคยลงไว้นะครับ  :054:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ก่อนอื่นต้องทำความเข้าใจก่อนน่ะครับ ของขึ้นไม่เกี่ยวกับขลังหรือไม่ขลังเลยน่ะครับ บางคนสัก30ครั้งของไม่เคยขึ้นซักทีก็มีน่ะครับ บางคนไปสักที่ร้านรับสักพอได้เวลาก็เต้นแร้งเต้นกาก็มีมากน่ะครับ อย่าไปให้ความสำคัญกับเรื่องนี้เลยครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
ก่อนอื่นต้องทำความเข้าใจก่อนน่ะครับ ของขึ้นไม่เกี่ยวกับขลังหรือไม่ขลังเลยน่ะครับ บางคนสัก30ครั้งของไม่เคยขึ้นซักทีก็มีน่ะครับ บางคนไปสักที่ร้านรับสักพอได้เวลาก็เต้นแร้งเต้นกาก็มีมากน่ะครับ อย่าไปให้ความสำคัญกับเรื่องนี้เลยครับ
ใช่แล้วครับ ของดีไม่จำเป็นต้องขึ้นของดีเงียบแฝงด้วยพลังพร้อมที่จะออกมาช่วยคนที่สักเวาลามีภัยมาเยือน จะไม่แสดงฤทธิ์ออกมาง่ายๆก็เหมือนการลองพระเครื่องหรือวัตถุมงคล บางครั้งยิงไม่ออกแต่พอมีคนมาดูเยอะๆดันยิงออกเรื่องพวกนี้มันพูดยากครับ สิ่งที่ทำให้เชื่อมั่นว่ามีพุทธคุณจริงๆก็คือประสบการณ์เท่านั้นตัวเราจะรู้ด้วยตัวเองครับ อย่างท่านพระอาจารย์พัน ท่านจะไม่พูดเรื่องของขึ้น มีแต่ท่านบอกว่า ขนลุกขนพองสยองกร้าว หนังหนาเป็นกำแพง คำๆนี้อยู่ในใจผมเสมอ และอีกอย่างที่ท่านบอกคือสักให้ทำกิน ไม่ใช่ให้หากินฝืดเคือง ท่านจึงไม่สักยันต์มหาอุตให้ ใครง่ายๆเพราะเคยทมีคนมาขอให้สัก ท่านไม่สักให้ท่านก็สอนไปครับ ผมทำงานเสี่ยงตามแนวชายแดน 3จังหวัด รบเขมรผมก็ไปมีความมั่นใจแต่ไม่ประมาท ผมถึงเชื่อมั่นเป็นอย่างมาก ถึงมีชีวิตรอดมาถึงขนาดนี้

ออฟไลน์ pockderng

• จตุตถะ
    • อีเมล
เมื่อวานแวะไปวัดเขาทองถามหาหลวงพี่ออมไม่อยู่แล้วครับ มีใครพอจะแนะนำมั๊ยครับผมอยู่อุดมธัญญา

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
ถ้าไม่ใช่ สายวัดบางพระ พระอาจารย์ชู เตชธัมโม วัดทัพชุมพล ตำบล หนองกรด อำเภอเมืองนครสวรรค์ นครสวรรค์
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ an4condra

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ถ้าไม่ใช่ สายวัดบางพระ พระอาจารย์ชู เตชธัมโม วัดทัพชุมพล ตำบล หนองกรด อำเภอเมืองนครสวรรค์ นครสวรรค์
รบกวนสอบถามหน่อยครับถ้าผมอยู่ฟิวเจอร์รังสิตผมจะไปวัดบางพระยังไงครับและไปวัดทัพชุมพลยังไงอะครับ

ออฟไลน์ -*- 2J -*-

• ปัญจมะ
  • นู๋โดด
อ. ติ๊ก วัดด่านเจิญชัย เพชรบูร ลงมาหน่อยค่ะ