ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่าอายุ16ปีที่วัดบางพระสักให้หรือเปล่าคับ  (อ่าน 2558 ครั้ง)

ออฟไลน์ boat24

• ทุติยะ
  • **
คือผมไปที่นั้นบ่อยตอนช่วงเด็กอะคับ บ้านของญาติ อยู่วัดกลางบางพระใกล้วัดบางพระอะคับ อยากไปสักที่วัดบางพระแต่พึ่งอายุ16เองผมเคยสักที่อื่นมาก่อนแล้ว

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
วัวธนูครั่พุทรา ตะกรุดหนังเสือ ราหูแกะกะลาตาเดียว เบี้ยแก้ เหรียญนั่งปืน M16 ของหลวงพ่อพุฒ วัดกลางบางพระ ไม่ธรรมดา นะครับ
 ถ้าสักไม่ได้ก็เป็นอีกทางเลือกหนึ่ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ก.ค. 2550, 04:57:43 โดย โยคี »
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
ผมขอตอบเหมือนคุณโยคีครับ
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ ๛*[•OattO•]*๛

• ปัญจมะ
  • นะมะพะทะ นะโมพุทธายะ .....
    • MSN Messenger - Pm@Pm.com
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
ผมว่าสักได้ แต่ท่านให้แต่น้ำมันครับ ผมก็ 15-16เหมือนกัน :)
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ boat24

• ทุติยะ
  • **
ผมจะสักน้ำมันอะคับ อยากสักกับพระอะคับอยากทราบว่าองค์ไหนสักให้ทั้งอะคับหรือได้ทุกองค์คับ

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
    สัก น้ำมันสิ ครับ   เพราะ ถ้าสักหมึก หนังเรามันต้องขยายไปอีกมันจะดูเบี้ยวไม่สวยครับ ขอผมก้อ ขยาย ครับ :001:

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ผมมีกะลาตาเดียวหลวงพอพุฒด้วยครับ