ผู้เขียน หัวข้อ: มีรอยสักพ่อแฟนมาให้ชมคับ สักเมื่อประมานเขายังหนุ่มๆครับ  (อ่าน 3836 ครั้ง)

ออฟไลน์ GONGKUB

• จตุตถะ
    • อีเมล
พ่อเค้าบอกว่า สักกับอาจารย์พันธ์ครับ แล้ว ก็มาได้รับความเมตตาอยากอาจารย์ญา รอบกรอบให้ครับ

ส่วนอันนี้หลังผมเองครับ อิอิ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 พ.ย. 2554, 06:32:21 โดย GONGKUB »

ออฟไลน์ karnpong

• ขยัน อดทน อดกลั้น มีสติ
  • สัตตมะ
  • **
  • 23 ตุลาคม 2554
สวยเนียบยันต์องค์ที่สี่เป็นหนุมานเลยเนอะ
 :093: :053:
ชาตรี แคล้วคลาด กันภัย มหาระงับ ดับทุกข์ สุขล้น พ้นสังขาร การงานรุ่ง พยุงดวง

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ Monthon

• ฉัฏฐะ
  • *
งดงาม..และเข้มคลังมากครับ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
พ่อเค้าบอกว่า สักกับอาจารย์พันธ์ครับ แล้ว ก็มาได้รับความเมตตาอยากอาจารย์ญา รอบกรอบให้ครับ

เข้มขลังดี ครับท่าน
แต่อาจารย์พันธ์ กับ อาจารย์ญา  ท่านเป็นฆารวาส สักอยู่สำนักฯไหนครับ ท่าน :089: :089:

• จตุตถะ
    • อีเมล
ไม่ใช่ ฆราวาส เค้า ท่านเป็นพระนี่แหละครับ แต่ผมเรียกย่อๆ ว่าอาจารย์ครับ

สักอยู๋ที่วัดบางพระอ่าครับ แต่หลวงพี่พันะธ์ท่าน ไปสักที่ต่างจังหวัดคับ ไม่ทราบจังหวัดไหน

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
ไม่ใช่ ฆราวาส เค้า ท่านเป็นพระนี่แหละครับ แต่ผมเรียกย่อๆ ว่าอาจารย์ครับ

สักอยู๋ที่วัดบางพระอ่าครับ แต่หลวงพี่พันะธ์ท่าน ไปสักที่ต่างจังหวัดคับ ไม่ทราบจังหวัดไหน
พระอาจารย์พันเป็นศิษย์รุ่นแรกๆของหลวงพ่อเปิ่น เมื่อก่อนอยู่วัดบางพระ ตอนนี้ท่านจำพรรษาที่วัดโคปูน อ.พรหมบุรี จ.สิงห์บุรี สายเอเชียอยู่ใกล้ๆวัดโคปูน ประสบการณ์จากทหารหน่วยรบพิเศษ และทหารที่ทำงานสามจังหวัดชายแดนใต้กล่าวขานกันนัก เพราะเขตพื้นที่ๆท่านอยู่ใกล้กับ จ.ลพบุรี ซึ่งได้ขึ้นชื่อว่าหน่วยรบพิเศษหมวกแดง ท่านคงเคยได้ยิน อย่างเช่น พลร่มป่าหวาย ขอบคุณที่นำลอยสักมาให้ชมครับ

• จตุตถะ
    • อีเมล
ขอบคุนครับ สำหรับประวัติ ของหลวงพี่พันะธ์

ออฟไลน์ axiomz

• ฉัฏฐะ
  • *
  • อ่อนโยน แต่อย่าอ่อนแอ: )
สวย และ เข้มขลัง มากครับ  :095:

ขอบคุณสำหรับภาพดี ๆ ที่นำมาให้ชมนะครับ

• จตุตถะ
    • อีเมล
ขอบคุน คุน ท่านที่ มาชมและแสดงความคิดเห็นคร๊าบ

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
น่าเกรงขามนะครับ

ออฟไลน์ tiwalak_ngampasend

• ตติยะ
  • อักขระยันตังสันตังอุปชะติอักขระยันตังสันวิกรึงคะเร
    • www.facebook.com/THAI.SAK.YANT
สวยงามมากๆครับ ขออนุญาติเผยแพร่เป็นวิทยาทานนะครับ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
สวยงาม เข้มขลังมากเลยครับ  :015:

• จตุตถะ
    • อีเมล
ขอบคุนทุกท่านครับ ๆ

ออฟไลน์ karnpong

• ขยัน อดทน อดกลั้น มีสติ
  • สัตตมะ
  • **
  • 23 ตุลาคม 2554
เออว่าแต่ตอนนี้ท่านได้สักยันต์เพิ่มอีกหรือเปล่ายังไม่เต็มหลังเหมือนพ่อแฟนเลยครับ :002: :095:

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
ท่านเป็นพระเราก็ควรเรียกท่านว่าพระอาจารย์ ให้แตกต่างจากฆราวาสอย่างท่านอาจารย์หนวดนะครับ

เห็นรอยสักคุณพ่อแฟนแล้ว อย่าทำเป็นเล่นกับลูกสาวเชียวเดี๋ยวจะโดนมิใช่น้อย   :004:

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

• จตุตถะ
    • อีเมล
ท่านเป็นพระเราก็ควรเรียกท่านว่าพระอาจารย์ ให้แตกต่างจากฆราวาสอย่างท่านอาจารย์หนวดนะครับ

เห็นรอยสักคุณพ่อแฟนแล้ว อย่าทำเป็นเล่นกับลูกสาวเชียวเดี๋ยวจะโดนมิใช่น้อย   :004:

55555 ครับผม

เค้าใจดีครับ เลย เข้าทางพ่อ 5555

• จตุตถะ
    • อีเมล
เออว่าแต่ตอนนี้ท่านได้สักยันต์เพิ่มอีกหรือเปล่ายังไม่เต็มหลังเหมือนพ่อแฟนเลยครับ :002: :095:

55555 พักก่อนครับ

รอเรียนจบ มีงานทำก่อนครับ เต็มหลังแน่ อิอิ