ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้เกี่ยวกับหลวงพ่อเกษม เขมโกหน่อย  (อ่าน 1752 ครั้ง)

ออฟไลน์ lp.boonma

• ปัญจมะ
    • อีเมล
เพิ่อนสมาชิกใครช่วยอนุเคราะห์บอกประวัติพระปรกมะขาม๖รอบของหลวงพ่อ มทบ.๓ค่ายสุรนารี(โคราช)สำหรับผู้ชาย-ผู้หญิง ถ้ามีรูปให้ชมด้วย จักเป็นพระคุณยิ่ง

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
เหรียญ ค่ายสุรนารี มีเนื้อกะหลั่ยทอง พรุ้งนี้จะนำภาพมาลงให้ครับผม

ผู้สร้างมณฑลทหารบกที่3ค่ายสุรนารี จ.นครราชสีมา สร้างปี2518

อิงจากเว็บเพื่อนบ้านครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พ.ย. 2554, 11:47:25 โดย fork0 »

• ปัญจมะ
    • อีเมล
เพื่อนสมาชิกครับ ผมเคยได้ยินจากผู้รู้เมื่อเกือบ๒๐ปีมาแล้วว่า วัตถุมงคลของหลวงพ่อเกษม ท่านปลุกเสกจริงๆถึงปี๒๕๑๘ รุ่นหลังนั้นจะมีปลุกเสก
เฉพาะบางรุ่น เช่น ภปร ครบ๖รอบเป็นต้น สมาชิกผู้ใดมีข้อมูลเกี่ยวกับเรื่องนี้ ขอให้ช่วยให้ความกระจ่างด้วยครับ

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
พ่อของผมเป็น ศิษหลวงพ่อเกษม ตั้งแต่วัยรุ่น พ่อผมบอกว่า ถ้าจะเก็บ วัตถุมงคลหลวงพ่อเกษม เก็นได้ทุกรุ่นที่อยู่ไม่เกิน ปี๓๗ช่วงต้นปี เพราะกลางๆ

ปี๓๗-๓๙ หลวงพ่ออยู่โรงพยาบาลเเล้วครับ

• ปัญจมะ
    • อีเมล
forko ผมสังเกตุว่า วัตถุมงคลของหลวงพ่อเกษมที่มีผู้ถามหานั้น ส่วนมากจะเป็นรุ่นปีลึกๆ เช่น ๒๕๑๔,๒๕๑๗,๒๕๑๘เป็นต้น ส่วนของหลวงพ่อเปิ่น
จะเป็นรุ่น๒๕๑๙ แต่วัตถุมงคลหลวงพ่อเกษมรุ่นลึกบางรุ่นสร้างถึง ๕๐,๐๐๐-๘๔,๐๐๐องค์ ซึ่งถือว่ามากนะ แต่ก็ยังมีผู้ต้องการอยู่มาก ส่วนรุ่นใหม่
ผู้คนสนใจสะสมน้อย ส่วนของหลวงพ่อเปิ่นเห็นว่ามีผู้คนสนใจสะสมรุ่นใหม่ๆอยู่มาก ผมสนใจศึกษาและสะสมรุ่นลึกๆ เพราะคิดว่าน่าจะดีและหลวงพ่อ
คงจะปลุกเสกเต็มที่เพราะคงยังไม่ค่อยมีภารกิจมากนัก เช่นพระบูชา ๕ นิ้วรุ่น๑ เนื้อปูน/โลหะ เคยเห็นในตู้ที่ให้บูชาพระที่กุฏิที่หลวงพ่อเปิ่นอยู่๒๕๓๕
ปัจจุบันคลิกในเวปเคยพบครั้งเดียว เดี๋ยวนี้ไม่เห็นอีกเลย (พระบูชารุ่นนี้เพือ่นเคยนำไปให้หลวงพ่อเป่าเลกซึ่งผมเห็นจะๆว่่า สายตาหลวงพ่อมองแบบ
ว่าเอามาจากไหน??? เป็นต้น (ใครมีช่วยลงรูปให้ดูด้วยครับ)