ผู้เขียน หัวข้อ: เพือส่วนรวม ครับ  (อ่าน 1061 ครั้ง)

ออฟไลน์ pesasit

• ตั้วครับ
  • จตุตถะ
  • ทำอย่างไรได้อย่างนั้น
เพือส่วนรวม ครับ
« เมื่อ: 23 พ.ย. 2554, 03:29:00 »
ตอนนี้ที่ทางเข้านครชัยศรี ปิดทางเพราะน้ำท่วมอยู่ครับ     พี่ๆน้องๆ ที่จะไป วัดบางพระ   ให้ลงที่โลตัสนะครับ 

มีทางเดียวทางเข้าไปถึงวัด   เส้นวัดศรีสะทอง นะครับบ
จงพอใจในสิ่งที่ตนมี และภูมิใจในสิ่งที่ตนเป็น

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: เพือส่วนรวม ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 พ.ย. 2554, 08:55:50 »
ขอบคุณครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 พ.ย. 2554, 09:15:30 »
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 พ.ย. 2554, 11:33:01 »
พระครูอนุกูลพิศาลกิจ (หลวงพ่อสำอางค์) เจ้าอาวาสวัดบางพระ รูปปัจจุบัน

เมตตาแนะนำการเดินทางมาวัดบางพระในช่วงสถานการณ์น้ำท่วม เข้าวัดบางพระได้ ๓ เส้นทาง

๑.เข้าทางวัดสามกระบือเผือก

๒.เข้าทางวัดเสถียรรัตนาราม

๓.เข้าทางวัดศีรษะทอง .

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 พ.ย. 2554, 09:07:29 »
ขอบคุณสำหรับเส้นทางครับ