ผู้เขียน หัวข้อ: สักยันต์อะไรดีครับ  (อ่าน 2977 ครั้ง)

ออฟไลน์ duckpro

• ทุติยะ
  • **
สักยันต์อะไรดีครับ
« เมื่อ: 24 พ.ย. 2554, 07:51:18 »
สักยันต์อะไรดีครับ ที่ มีเรื่อง แล้ว ทำให้ รบชนะ มีแรงขึ้น เก่งขึ้น อะไร แบบนี้?

สักยันต์แล้วของเข้าตัวไหมครับ

สัก หนุมาน สักแต่หัวใจได้ปะครับ สักน้ำัมัน

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: สักยันต์อะไรดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 พ.ย. 2554, 08:10:42 »
ถามตัวเองก่อน 3 ข้อนะครับ
1. รู้ไหมว่าข้อห้ามของคนที่สักยันต์มีอะไรบ้างแล้วห้ามเพื่ออะไร?
2. ศีล 5 มีกี่ข้อ แต่ละข้อมีความหมายอย่างไร?
3. ถ้าต้องปฏิบัติตามทั้งข้อ 1และ ข้อ2 อย่างเคร่งครัดทำได้ไหม ? ถ้าทำได้ค่อยคิดเรื่องสักยันต์ครับ  :001:

knife420

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 พ.ย. 2554, 08:20:15 »
 :058:
 เริ่มจาก ศรัทธา ก่อนดีไหม

หมั่นศึกษา กฏ ข้อห้าม และพร้อมที่จะปฏิบัติอย่างเต็มใจ

หมั่นทำบุญ ถือศิล ละ ละกิเลส ด้วยครับ

ขอให้หมั่นศึกษา

ขอบคุณครับ  :001:

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 พ.ย. 2554, 08:21:53 »
ทำได้คับ ผมไว้้ป้องกันตัว ไม่ได้ไปหาเรื่อง ใคร

ผมไม่ชอบหาเรื่องใคร แต่ เรื่องชอบมากหา ไม่รุ้เป็นไร -*-

knife420

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 พ.ย. 2554, 08:28:44 »
 :050: งั้นแนะนำไป กราบพระอาจารย์ สักรูป เลยครับ
ขอความเมตตาจากท่าน
ขอให้สมหวังนะครับ
ขอบคุณครับ

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 พ.ย. 2554, 08:33:24 »
อ่อ ผมถามที่นี้ แต่ ผมไม่ได้สักที่นี้ อะครับ -*-

ผม อยุ่ภาคใต้ -*-

ออฟไลน์ ball omnoi

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 พ.ย. 2554, 08:50:13 »
ถ้าเราคิดดี ทำดี สิ่งศักสิทธิ์ก็จะปกป้องเราเอง แหละครับ

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 24 พ.ย. 2554, 09:08:36 »
เกิดสมรภูมิสงครามขึ้นแล้วหรือครับท่านนักรบ.ยันต์ที่ท่านว่า..รบชนะ มีแรงขึ้น เก่งขึ้น..ไม่มีในโลกนี้หรอก .
ถ้าท่านไม่เริ่มจากคำว่าศรัทธา คิดดีทำดี...หมั่นศึกษา กฏ ข้อห้าม และพร้อมที่จะปฏิบัติตามคำสอนของครูบาอาจารย์
สิ่งศักสิทธิ์ก็จะปกป้องคุ้มครองเราเอง
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 24 พ.ย. 2554, 09:24:56 »
สักยันต์อะไรดีครับ ที่ มีเรื่อง แล้ว ทำให้ รบชนะ มีแรงขึ้น เก่งขึ้น อะไร แบบนี้?

สักยันต์แล้วของเข้าตัวไหมครับ

สัก หนุมาน สักแต่หัวใจได้ปะครับ สักน้ำัมัน

ข้อแรก สักแรมโบ้ ประสานกาย
ข้อสอง สักยันต์แล้ว ของไม่เข้าตัว แต่อย่างอื่นเข้า เช่น หมึก/น้ำมัน + เข็ม เข้าผิวหนัง
ข้อสาม มีเรื่องต้องการจะชนะ แต่กลัวเข็ม จะเอาแต่ห้วใจหนุมาน :006: :006: :006:

ออฟไลน์ rockroadstudio

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 25 พ.ย. 2554, 10:47:41 »
... ใจจริงก่อนจะตอบอยากจะพูดอะไรซักอย่างแต่ก็กลัวว่าจะกลายเป็นพูดแรงไป ...

... 1.ไม่มีหรอกยันต์ที่จะทำให้คุณชนะไปทุกสิ่งทุกอย่างไม่อย่างนั้นคนคงต่างพากันไปสักยันต์กันหมดบ้านหมดเมืองแล้วละครับจะได้ชนะคนอื่นได้จะได้มีพลังมากๆ ยันต์ทุกชนิดจะมีความสามารถของยันต์ต่างๆกันไป ซึ่งคุณก็จำเป็นต้องศึกษาถึงวิธีรักษาบูชายันต์นั้นๆแต่งต่างกันไป การรักษากฎต่างๆของครูอาจารย์ที่ท่านจะไปสักด้วย และ หมั่นบูชาครูอาจารย์ และ ยันต์ อย่างถูกต้องทุกๆวัน ยันต์เหล่านั้นจึงจะสามารถแสดงผลออกมาตามความสามารถของยันต์ได้ ศิล 5 อย่าให้ขาดรักษาได้ยันต์จึงจะดี

ยกตัวอย่าง... เช่น การสักยันต์ทางสเนห์ อยากให้สาวรักสาวหลง ไม่ได้หมายความว่ายันต์นี้จะทำให้คุณจีบผู้หญิงได้ทุกคนที่คุณถูกใจนะครับ ยันต์ประเภทนี้จะใช้ได้ต่อเมื่อ คุณ มีใจรักผู้หญิงคนนั้นเพียงคนเดียว ตั้งใจแล้วว่าถ้าได้มาเป็นเมีย จะเลี้ยงดู แต่งงาน และอยู่กับเธอคนเดียวจริงๆเท่านั้น ยันถึงจะแสดงผล หากคุณหวังแค่ว่าจะใช้ยันต์ทำให้ผู้หญิงหลงเพื่อหลอกหลับนอนกับเธอเฉยๆยันต์จะไม่แสดงผลอะไรเลยเป็นเพียงแค่รูปภาพเปล่าๆรูปนึงเท่านั้น (ที่ผมยกตัวอย่างจากยันต์ประเภทสเนห์ให้อ่านเพราะอธิบายแล้วเห็นภาพง่ายดี ซึ่งยันต์อื่นๆ ก็จะมีจุดตาย หรือ เรียกว่าข้อกำหนดการใช้งานคล้ายๆแบบนี้เช่นกัน)

... 2.ยันต์ทุกชนิดถ้าเป็นของทางพุทธคุณนั้น ไม่มีคำว่าของเข้าตัวเพราะถือเป็นวิชาสายขาว ส่วนมากการที่ของเข้าตัวนั้นมักเกิดจากของไสยเวทย์สายดำต่างๆพวกทำคุณทำของ กลับกัน ยันต์ทางพุทธคุณต่างๆ จะช่วยป้องกันคุณไสยต่างๆ ไม่ให้เข้ามาทำร้ายเจ้าของยันต์ซะด้วยซ้ำ
แต่หากคุณเองทำผิดกฎของครูอาจารย์ ของก็จะค่อยๆเสรื่อมไปจนหมดเหลือแค่รูปเปล่าๆ ร้ายหน่อยก็อาจดวงตก มีเรื่องมีราว มีอุบัติเหตุนิดๆหน่อยๆ หรือ หน้าตาไม่มีสง่าราศรี เพียงแค่ประมาณนี้เท่านั้น (แต่ถามหน่อยว่า ถ้าคุณมีของดี แล้วคุณไม่รักษา คุณจะมีมันไปเพื่ออะไร)

... 3.สักแต่หัวใจหนุมาน สักได้ อาจารย์ทุกท่านก็สักให้ท่านได้ แต่ถามหน่อยว่า ทำไมต้องเป็นหนุมาน หากท่านคิดว่า หนุมาน จะทำให้ท่านสมหวังในสิ่งที่ท่านต้องการในข้อที่ 1 ได้นั้น ผมขอบอกเลยว่า ท่านคิดผิด เชื่อไหมว่า ให้ผมสักแค่คำว่า " นะโมพุทธายะ " หรือ " มะอะอุ "
ก็สามารถใช้ได้ครอบจักรวาลแล้ว เพียงแต่ท่านต้องหัดเข้าวัดทำบุญ หัดนั่งฝึกจิตฝึกสมาธิ ถือศิล5ห้ามขาด สวดมนต์ไหวพระทุกวัน แต่นี้เองท่านทำได้หรือไม่ ถ้าทำไม่ได้จะสักอะไรก็มีค่าเท่ากัน คือไม่เห็นผล

... 4.ถึงท่านไม่ได้มาสักที่วัดบางพระ ท่านก็สอบถามได้ ไม่มีใครเค้าหวงห้าม อันไหนรู้ตอบได้ พี่ๆน้องๆในนี้ก็ยินดีตอบให้เสมอ แต่ผมอยากจะบอกไว้อีกเรื่องว่า หากท่านคิดจะสักที่ไหน ก็ให้ไปศึกษา กฎข้อห้าม ข้อปฎิบัติ ของที่ที่ท่านจะไปสัก ให้ละเอียดให้แตกฉานเสียก่อนจะไปสัก เพราะกฎข้อห้ามขอปฎิบัติของที่ต่างๆนั้นไม่เหมือนกัน จะมีหลักๆก็คือ ต้องถือศิล5 แล้วถ้ามีโอกาส ว่างๆ ท่านก็เดินทางไปหาอาจารย์ที่ท่านจะไปสักด้วย แล้วขอคำชี้แนะกับท่านเสียอีกทีจะดีที่สุด

ฝากไว้เท่านี้แล้วกันครับ
ความดีเปรียบเหมือนน้ำ เวรกรรมเปรียบเหมือนเกลือ ถ้ามีเกลือ10กิโลกรัม เราจะเติมน้ำลงไป 100ลิตร 1000ลิตร ก็ไม่อาจลดปริมาณเกลือที่มีอยู่ในน้ำได้ ที่เราไม่รู้สึกว่าเกลือเค็ม เพราะน้ำมันเยอะแต่เกลือก็มีเท่าเดิม บุญไม่ได้ลดกรรมให้หมดสิ้นแต่เบาบางลงได้