ผู้เขียน หัวข้อ: เบี้ยแก้วัดกลางบางแก้ว  (อ่าน 12349 ครั้ง)

ออฟไลน์ sukan

• ตติยะ
เบี้ยแก้วัดกลางบางแก้ว
« เมื่อ: 18 ก.ค. 2550, 12:01:13 »
พรุ่งนี้ผมจะไปสันต์ยันต์ที่วัดบางพระเสร็จแล้วจะไปเช่าเบี้ยแก้ที่วัดกลางบางแก้วต่อ ไม่รู้ของหมดยัง ใด้ข่าวว่าหลวงปู่ป่วย ไม่รู้หายดียัง เป็นห่วงครับ

ชอบยึดอำนาจ ต้องเป็นแบบนี้

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ตอบ: เบี้ยแก้วัดกลางบางแก้ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 ก.ค. 2550, 01:21:47 »
ขอให้รับเบี้ยแก้ กับหลวงปู่โดยตรง ขอให้โชคดี

ออฟไลน์ pob

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 ก.ค. 2550, 09:15:45 »
@@@...หากต้องการเช่าเบี้ยแก้ที่มีเลี่ยมเงิน ควรที่จะไปถึงวัดเวลา 6.30- 7.00น. นะครับ  เพราะช่างจะนำเบี้ยที่หลวงปู่ปลุกเสกเสร็จนำไปเลี่ยมและจะนำมาส่งทุกเช้าของวันเสาร์  แต่จะมีไม่กี่ตัวถึงได้เเนะนำให้ไปแต่เช้า
และหากได้มาแล้วควรนำไปให้หลวงปู่ลงเหล็กจารหลังเบี้ยด้วยนะครับ   หากไม่เลือกจะเอาแบบถักเชือกลงรักดำ  ก็ไม่จำเป็นต้องไปแต่เช้าครับเพราะมีจำนวนมากมีให้เช่าอยู่แล้ว....

ออฟไลน์ aodbu

• ทุติยะ
  • **
  • หวัดดีครับพี่น้อง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 ก.ค. 2550, 08:51:11 »
เบี้ยแก้ท่านใส่ปรอทเองรึเปล่าครับ แล้วรุ่นที่ถักเชือกลงรักดำ ท่านจารรึยังครับ แล้วแพงมั้ยครับ :049:
มนุษย์ในโลกนี้ ล้วนแต่เป็นญาติมิตร ครอบครัวเดียวกัน ควรรักใคร่สามัคคีกันไว้ ชีวิตหนึ่งอยู่ไม่ถึงร้อยปีก็ตาย คุยกันได้หัวเราะกันได้ จะเป็นศัตรูกันเพื่ออะไร� �  อริยวังโสภิกขุ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 ก.ค. 2550, 09:36:58 »
การเช่าบูชา ขอให้รับกับหลวงปู่โดยตรง จะแท้ ถ้ารับกับบุคคลอื่น ในวัดไม่มีหลักยื่นยันว่า หลวงปู่ได้เสกหรือเปล่า
เพราะเบี้ยแก้ เวลาการทำ เบี้ย ปล๊อคตีตะกั่ว ถักเชือก  ลูกศิษย์จะช่วยทำ และอาจจะมีทำเกิน(เสริม)
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ aodbu

• ทุติยะ
  • **
  • หวัดดีครับพี่น้อง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 ก.ค. 2550, 10:12:47 »
แล้วทำบุญเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ เต้

• สัตตมะ
  • **
  • บารมีหลวงปู่ไปล่ วัดกำแพง
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 25 ก.ค. 2550, 09:51:32 »
หลวงปู่กำลังจารเบี้ยคับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ออฟไลน์ เต้

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 25 ก.ค. 2550, 09:54:15 »
หลวงปู่กำลังกรอกปรอท

ออฟไลน์ เต้

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 25 ก.ค. 2550, 09:58:03 »
พระลูกวัด กำลังช่วยกันตีตะกั่วหุ้มเบี้ยและถักเชือก

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 25 ก.ค. 2550, 04:36:38 »
ไปเอา Picture จากเวปคนรักมีด ระวังเขาว่าเอานะ ถ้าไม่ได้ขออนุญาติ

ออฟไลน์ เต้

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 28 ก.ค. 2550, 08:51:07 »
ลืมขออนุญาติ ขอโทษทีคับ ก็ขออนุญาติเลยนะคับ จะได้เป็นวิทยาทานแก่พี่น้องคับ

ออฟไลน์ nuvergo

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 17 พ.ค. 2552, 11:20:56 »
เบี้ยแก้ วัดกลางบางแก้ว ตอนนี้ยังมีให้เช่าอยู่ปะคับ
แล้วราคาประมาณเท่าไหร่คับ
แล้วเบี้ยแก้ มีพุธทคุณด้านไหนบ้างคับ

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 17 พ.ค. 2552, 11:26:55 »
เบี้ยแก้ วัดกลางบางแก้ว ตอนนี้ยังมีให้เช่าอยู่ปะคับ
แล้วเบี้ยแก้ มีพุธทคุณด้านไหนบ้างคับ

เมื่อก่อน 400 บาท ถ้าถักก็ 500 บาทครับ  แต่เห็นว่าตอนนี้ 500 บาทครับ ถ้าถักก็คง 600 บาทครับ  ไม่น่าเกินกว่านี้แล้วครับ

ถ้าจะไปบูชาเบี้ยหลวงปู่เจือ ต้องรับกับมือหลวงปู่เท่านั้น  หน้ากุฏิที่ชอบนำเบี้ยออกมาให้เช่าตอนหลวงปู่ไม่อยู่  นั่นไม่ใช่ของหลวงปู่นะครับ 

ผมขอย้ำอีกครั้งว่าถ้าจะเช่าเบี้ยแก้ของหลวงปู่เจือ ต้องไปบูชาและรับกับมือหลวงปู่ในกุฏิท่าน ตอนที่ท่านอยู่เท่านั้นครับ

ไม่อยากให้ท่านเสียเงินฟรี และมาเสียใจภายหลังครับ

ก่อนจะไปหาเบอร์จากทางวัด โทรเช็คที่กุฏิหลวงปู่ว่าท่านอยู่วันไหน เวลาไหน เพราะท่านมีกิจนิมนต์เยอะจริงๆครับ 

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 พ.ค. 2552, 11:38:07 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ŽŽลูnxมูll๑J ŽŽ

• จตุตถะ
  • " คนเป็น " ควรศึกษาด้วยสติ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 17 พ.ค. 2552, 11:33:23 »
ขอบคุณมากครับ ต้องไปเช่าม๊าง  :095: :114:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 17 พ.ค. 2552, 11:37:04 »
แล้วรับกับมือท่านนี้คือรับกับหลวงปู่เจือเลยปะคับหรือว่ารับกับพระท่านอื่นก็ได้
และมีแบบราคาถูกกว่า400มีปะคับ

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 17 พ.ค. 2552, 11:39:37 »
^
^
^
ที่วัดกลางบางแก้ว
   ในกุฎิหลวงปู่เจือเท่านั้น
ต้องรับกับมือตอนท่านอยู่ด้วยนะครับ
     จะดีที่สุดครับ
กรรม
   ถูกกว่าสี่ร้อยระวังนะครับ
เพราะว่าทำยากมากๆ
   ถ้าไปดูเค้าทำกว่าจะได้แต่ละตัว
เหอ เหอ เหอ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 17 พ.ค. 2552, 11:41:41 »

ที่ผมมีเช่ามาห้าร้อยครับ ถักเชือกลงรัก
เป็นของวัดกลางบางแก้ว หลวงปู่เจือเป็นผู้สร้าง
เบี้ยแก้เอาไว้กันคุณไสย ลมเพลมพัด ตลอดจนเขี้ยวงาสัตว์มีพิษต่างๆครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 17 พ.ค. 2552, 11:43:59 »
อ่อ คับ
แล้วสมมุติว่าถ้าผมไปแล้วท่านไม่อยู่อะคับ ต้องทำยังไงอะคับถึงจะได้เบี้ยแก้อะคับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 17 พ.ค. 2552, 11:49:08 »
มีครับ ไปรอรับกับมือหลวงปู่ท่านได้ในช่วงกลางคืนเลยนะครับ หลวงปู่ท่านจะทำเบี้ยในช่วงกลางคืนครับ

เบี้ยแก้ถักเชือกลงรัก 500 ครับ มีหลายแนวครับตอนนี้ ทั้งเบี้ยไร้ตะเข็บ , เบี้ยถักไหมทอง , ถักเชือกสี , เบี้ยฝังเหรียญหลวงปู่ , เบี้ยเลี่ยมเงิน ฯ เช่าบูชาก็อัพๆทั้งนั้น เห็นมีวางอยู่ในพานหน้ากุฏิหลวงปู่แต่ไม่ทราบว่ามียัดเข้ามาบ้างหรือเปล่านะครับ

เบี้ยแก้ของสายวัดกลางบางแก้ว กันคุณไสย์ สิ่งไม่ดีต่างๆ ฯลฯ เคยมีลงใบฝอยประกอบการบูชาอยู่นะครับ ลองหาชมดูครับ  :001:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 17 พ.ค. 2552, 11:53:38 »
แล้วไปตอนเช้าต้องไปซักกี่โมงอะคับ

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 17 พ.ค. 2552, 11:57:55 »
แล้วรับกับมือท่านนี้คือรับกับหลวงปู่เจือเลยปะคับหรือว่ารับกับพระท่านอื่นก็ได้
และมีแบบราคาถูกกว่า400มีปะคับ

เบี้ยแก้ไม่เหมือนกับวัตถุมงคลประเภทอื่นๆที่สั่งโรงงานทำได้ครับ

ขั้นตอนทำกว่าจะได้แต่ละตัวก็นานนะครับ  นำเบี้ยมาเรียกปรอทเข้าเบี้ย อุดชันโรง  กว่าจะได้แต่ละตัวหลวงปู่ต้องเหนื่อยเลยอ่ะครับ

ขนาดซื้อเบี้ย  ปรอท  ชันโรง มาเอง ต่อตัวหมดไปหลายร้อยแล้วครับ

หลวงปู่ให้บูชาราคานี้ หักลบกับต้นทุนแล้วเหลือไม่เท่าไร  ท่านก็นำเงินไปรักษาโรคหัวใจของท่าน และไปตั้งกองทุนมูลนิธิเพื่อช่วยเหลือสังคมต่อไปครับ

ราคานี้ไม่ถือว่าแพงนะครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 18 พ.ค. 2552, 12:03:12 »
แล้วต้องไปประมาณซักกี่โมงอะคับ ถึงจะเจอท่านอะคับ
ช่วยบอกหน่อยคับ

ออฟไลน์ panoopong14

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 18 พ.ค. 2552, 12:19:15 »
ขอบคุณมากคับ กะลังหาเบี้ยแก้เลยคับ น่าสนใจมากเลยคับ
[shake].
.
.
. . . หยดน้ำเล็กๆ ที่ใส   ดีกว่าแม่น้ำที่ยิ่งใหญ่ แต่ขุ่น . . .
.
.
.

[/shake]

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 18 พ.ค. 2552, 12:39:02 »
แล้วช่วงนี้หลวงปู่เจือท่านอยู่ปะคับ วานผู้ผู้รู้ตอบทีคับ
และถ้าไปต้องไปกี่โมงคับ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 18 พ.ค. 2552, 06:30:51 »
ผ่านหลายทีแล้วแต่ไม่ได้เข้าไป งานนี้ มีที่ไปแต่เช้า แล้ว ออกบ้าน แล้ว ยิงตรงเลยครับ ครั้งต่อไป

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 18 พ.ค. 2552, 07:01:02 »
ผ่านหลายทีแล้วแต่ไม่ได้เข้าไป งานนี้ มีที่ไปแต่เช้า แล้ว ออกบ้าน แล้ว ยิงตรงเลยครับ ครั้งต่อไป

เข้าไปไม่เสียเที่ยว ก่อนท่านจำวัด และหลังท่านจำวัดนะ จะได้ไม่เสียเวลา...

ข้ามถนน แวะไปวัดตุ๊กตาด้วยหละ.... ลพ. เพี้ยน ท่านเมตตา มากๆ เลยค่ะ ท่านน้องชลาพูดช้า..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 พ.ค. 2552, 07:01:19 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 18 พ.ค. 2552, 07:05:46 »
ผมก็อยากได้เบี้ยแก้จากหลวงปู่เช่นกันครับ
ไปมาสองสามรอบหลวงปู่ท่านจำวัดอยู่ทุกครั้ง
ต้องกลับมือเปล่าตามระเบียบ :054:
รอบหน้าว่าจะไปตอนกลางคืน ตามความเห็นของท่านสิบทัศน์  ว่าแต่ต้องไปถึงกี่ทุ่มดีครับพี่เก่ง :005:

[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 18 พ.ค. 2552, 10:00:54 »
แล้วต้องไปประมาณซักกี่โมงอะคับ ถึงจะเจอท่านอะคับ

ถ้าเอาชนิดที่ว่ารับกับมือสดๆร้อนๆ หลวงปู่ท่านจะตื่นมาทำเบี้ย
ตั้งแต่ตีสองเป็นประจำครับ  :001:
หลายๆท่านก็ไปรอรับในเวลานี้ครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 18 พ.ค. 2552, 10:06:54 »
แล้วถ้าไปแล้วไม่เจอหลวงปู่สามารถเช่าในตู้วัตถุมงคลกุฎิวัดได้ปะคับ

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 18 พ.ค. 2552, 10:19:24 »
ถ้าอยากได้เบี้ยแก้ที่เรียกว่าค่อนข้างชัวร์ไม่มีมั่ว
ก็อย่างที่พี่ๆหลายๆท่านแนะนำครับ "เช่าและรับจากมือหลวงปู่โดยตรง" เป็นการดีที่สุด
เพราะหลายสิ่งที่เห็นอาจจะไม่ได้เป็นอย่างที่คิด ครับ :095:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 18 พ.ค. 2552, 12:02:47 »
แล้วหลวงปู่ท่านเจือท่านอยู่ปะคับช่วงนี้ พอดีว่าชวนพ่อไปวันเสาเนี่ยอะคับ
แล้วช่วงเช้าไปซักกี่โมงหรอคับ ถึงจะได้พบท่านอะคับ

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 18 พ.ค. 2552, 07:00:41 »
ผมก็อยากได้เบี้ยแก้จากหลวงปู่เช่นกันครับ
ไปมาสองสามรอบหลวงปู่ท่านจำวัดอยู่ทุกครั้ง
ต้องกลับมือเปล่าตามระเบียบ :054:
รอบหน้าว่าจะไปตอนกลางคืน ตามความเห็นของท่านสิบทัศน์  ว่าแต่ต้องไปถึงกี่ทุ่มดีครับพี่เก่ง :005:

ถ้าเอาชนิดที่ว่ารับกับมือสดๆร้อนๆ หลวงปู่ท่านจะตื่นมาทำเบี้ย
ตั้งแต่ตีสองเป็นประจำครับ  :001:
หลายๆท่านก็ไปรอรับในเวลานี้ครับ

ตามที่ท่านก๊อตตอบนั่นแหละครับ ไปดึกๆครับ

ผมไปหาหลวงปู่ประมาณ 3ทุ่ม  เอาเบี้ย ปรอท  ชันโรง  ไปไว้ให้ท่านทำให้ครับ(ท่านเคยบอกว่าให้หาของมา แล้วทิ้งไว้)  ผมกับเพื่อนก็ทิ้งเบอร์โทรไว้  พอผ่านไปประมาณ 3-4 วัน  ลูกศิษย์หลวงปู่ก็โทรมาบอกว่าเบี้ยเสร็จแล้ว  แช่ไว้ในตู้เย็น พอไปเอาเบี้ย ก็ไปให้ลุง น้า ป้า อา ตีแบบไม่มีตะเข็บ แล้วมาให้หลวงปู่จารอักขระให้อีกที นำปัจจัยถวายให้ท่านต่างหากครับ   ซื้อของทำเบี้ยหนึ่งตัวหมดประมาณสองร้อยได้อ่ะครับ  ถวายหลวงปู่ต่อเบี้ยหนึ่งตัวก็ 300 บาท  ท่านบอกว่า ไม่ต้องถวายกันเยอะ แล้วแต่บุคคลครับ บางคนใส่ไม่เยอะ  แต่พวกผมถวาย 300 บาทเพราะอยากถวายไว้เป็นค่าบอลลูนฉีดขยายหลอดเลือดหัวใจ รักษาโรคหัวใจหลวงปู่อ่ะครับ  แล้วท่านก็เรียกมาจารกระหม่อมกันทุกคนครับ ท่านบอกว่าเออ ดีแล้ว  ครูบาอาจารย์ไม่ทิ้งหรอกคนดี

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 18 พ.ค. 2552, 07:14:35 »
ครับ หลวงปู่ท่านยังทำอยู่ครับ

มีหลายอย่าง

ตอนนั้นผมไป เบี้ยเเก้ 500-1200 บาท

เหะ ๆ

มีงบ 400-บาท

เลยเช่ามหารูด หลวงปู่เจือ

เเล้วไปต่อที่วัดสิงห์

เช่าตะกรุดปืนเสีย มา 200 บาท ๆ

^^

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 18 พ.ค. 2552, 07:58:23 »
แล้วเบี้ยแก้ที่วัดศาลาแดงของอาจารย์ปุ้ม ศิษหลวงตาเผือด อะคับ
ประมานกี่บาทอะคับ แล้วไปเช่าที่ไหนของวัดอะคับ
แล้วพุธทคุณเป็นแบบเดียวกับของหลวงปู่เจือหรือป่าว แบบว่าครอบคลุมหมดอะคับ

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 18 พ.ค. 2552, 09:25:29 »
ขอบคุณครับ ที่แนะนำ

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 18 พ.ค. 2552, 10:42:12 »
แล้วเบี้ยแก้ที่วัดศาลาแดงของอาจารย์ปุ้ม ศิษหลวงตาเผือด อะคับ
ประมานกี่บาทอะคับ แล้วไปเช่าที่ไหนของวัดอะคับ
แล้วพุธทคุณเป็นแบบเดียวกับของหลวงปู่เจือหรือป่าว แบบว่าครอบคลุมหมดอะคับ

เบี้ยแก้ พระอาจารย์ปุ้ม วัดศาลาแดง (ท่านเป็นพระสงฆ์ ไม่ใช่ฆารวาส)
บูชา 500 บาท เช่าบูชาได้ที่กุฎิของท่าน

อิทธิคุณ ก็คล้ายของหลวงปู่เจือ วัดกลางบางแก้ว และก็จะมีมากกว่า ตรงที่
กันงูได้ด้วย เพราะท่านทำตามสูตรหลวงตาเผือด บรรจุตะกรุดกันงู ไว้ด้วย และเอาไว้ร้อยเชือก

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 18 พ.ค. 2552, 10:56:33 »
น่าบูชาครับ

ออฟไลน์ time329

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 19 พ.ค. 2552, 12:11:52 »
  ขอบคุณทุกความคิดเห็นที่มอบให้ ยังคิดอยู่เหมือนกันว่า
จะต้องดำเนินการ หรือติดต่อกับผู้ใด เมื่อไปถึงที่วัด
 เป็นความปรารถนาในใจ อยู่เหมือนกัน
  ยินดีที่ได้เป็นส่วนหนึ่ง ของสมาชิก ในเว็บบอร์ดนี้
และได้เป็นศิษย์ของวัดบางพระ  :054: :054: :054:
ยศและลาภหาบไปไม่ได้แน่  มีเพียงแต่ต้นทุนบุญกุศล
ทรัพย์สมบัติทิ้งไว้ให้ปวงชน  ร่างแม้ตนเขาก็เอาไปเผาไฟ
   เมื่อเรามามีอะไรมาด้วยเล่า  เราจะเอาแต่สุขสนุกไฉน
เรามามือเปล่าเราจะเอาอะไร  เราก็ไปมือเปล่าเหมือนเรามา