ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามกุมารหลวงปู่แย้มครับ  (อ่าน 1321 ครั้ง)

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
สอบถามกุมารหลวงปู่แย้มครับ
« เมื่อ: 01 ธ.ค. 2554, 11:27:49 »
อยากจะถามว่า กุมาร รุ่นเทพนิมิตร ปี49 ขนาดพกพา เป็นกุมารเทพหรือกุมารพรายครับ เเล้ว ต้องเลี้ยงด้วยข้าว ตลอดหรือเปล่าครับ

เเล้วมีโทษ กับผู้เลี้ยงไหม ขอบคุณมานะที่นี้ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: สอบถามกุมารหลวงปู่แย้มครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 ธ.ค. 2554, 11:30:30 »
ของวัดสามง่ามกึ่งเทพกึ่งพลายครับ ส่วนการบูชาจะมีใบฝอยมาจากวัด
เรื่องโทษก็มีครับ ถ้าเลี้ยงเขาไม่ดี

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
ตอบ: สอบถามกุมารหลวงปู่แย้มครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 ธ.ค. 2554, 11:36:52 »
ผมคุณมากครับผม

ออฟไลน์ ซาดุยฮุย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 ธ.ค. 2554, 12:38:29 »
เท่าที่ผมเป็นศิษย์วัดสามง่ามมาสองปีกว่า ๆ

ข้อมูลที่ผมได้มาคือ  กุมารทองวัดสามง่าม เป็นแบบเทพ และไม่มีโทษนะครับ
[shake]ร่วมกันปลูกต้นไม้ ช่วยโลก  ช่วยเรา  ทำความดีถวายในหลวง

จะเดินตามรอยเท้าของพ่อด้วยความตั้งใจ   มอบชีวิตทุ่มเทให้แผ่นดินนี้   ทำความดีเพื่อชาติไทย

ท่องคำว่า เพียงและพอ จากหัวใจ[/shake]

ออฟไลน์ ขุนกระบี่

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 ธ.ค. 2554, 03:03:26 »
จะรู้ได้อย่างไรครับ  กุมารที่เราเลี้ยงไว้ยังอยู่กับเรา  ของคุณครับแล้วทำไม่  เลี้ยงกุมาร4องค์ไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ thepthep

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 02 ธ.ค. 2554, 06:38:44 »
จริงๆผมว่า ถ้าเรามีความเชื่อมีความศรัทธาในครูบาอาจารย์ที่ปรึกเสก  กุมารมักไม่หนีหายไปไหนครับ
เว้นแต่ว่า เราอาจพูดคุยกับกุมารน้อยไป ไม่ได้ว่าคาถาทุกวัน ไม่ได้ให้ขนมหรือน้ำหวาน ถ้าเป็นแบบนี้ อิทธิฤทธิ์ของกุมาร ย่อมอ่ิอนกำลัง การที่เขาจะมาแสดงให้รู้ว่ามีตัวมีตนย่อมเป็นไปได้ยาก ดังนั้น ผมแนะนำว่า ให้ว่าคาถาทุกวัน ให้ขนมและน้ำหวานอย่างน้อยวันพระ เท่านี้ก็ลองสังเกตดูใหม่นะครับ จะรู้ได้ทันที ว่ากุมารยังอยู่และไม่ไปไหนคับ

คาถาที่ผมใช้ทุกๆวันคือ
กุมาโรมามะมะ เอหิจิตตัง ปิยังมะมะ 3 จบ ครับ