ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่าเวลาห้อยพระอยู่ดูคลิปโป๊จะเป็นอะไรหรือป่าวครับ  (อ่าน 4003 ครั้ง)

ออฟไลน์ nuvergo

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
อยากทราบว่าเวลาห้อยพระอยู่ดูคลิปโป๊จะเป็นอะไรหรือป่าวครับ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
คราวหน้าคราวหลัง ห้อย หรือ แขวน ท่านปลัด แล้วดูจะดีกว่า :008: :008: :008:
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ acoustic.song

• ปัญจมะ
เดินสายกลางดีที่สุดครับ...

ออฟไลน์ axiomz

• ฉัฏฐะ
  • *
  • อ่อนโยน แต่อย่าอ่อนแอ: )
เป็นคำถามที่ดีนะครับ   :065: :065: :065:

รอฟังจากผู้รู้อยู่นะครับ :050:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
แต่ว่าไม่มีในข้อห้ามอะครับ หรือว่ายังไง

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
เดินสายกลางดีที่สุดครับ...

เดินทางสายกลาง ดีครับ น้ำท่วมตื้นกว่า เท่าที่ผ่านมาทางคู่ขนานน้ำลึกกว่า ครับท่าน

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: อยากทราบว่าเวลาห้อยพระอยู่ดูคลิปโ&
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03 ธ.ค. 2554, 10:08:38 »
ไม่เป็นอะไรหรอกครับ เราไม่ได้เอาท่านมายุ่งเกี่ยว  :002:
แต่วันหลังถอดออกก่อนจะทำอะไรพวกนี้ดีกว่าครับ มันไม่เกี่ยวกับข้อห้าม มันไม่เหมาะสมนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ธ.ค. 2554, 10:09:09 โดย umpawan »

ออฟไลน์ เจริญพร

• ทุติยะ
  • **
  • คิดดี มีสติ เจริญๆ
    • อีเมล
อยากทราบว่าเวลาห้อยพระอยู่ดูคลิปโป๊จะเป็นอะไรหรือป่าวครับ

จิตบูชาจะด้อยไปน่ะ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่เรานับถือบูชาอยู่รอบกายเรา เห็นรู้ทุกอย่างที่กระทำ แม้แต่กระทั้งที่ห้อยคอด้วยน่ะ  :001: :001: :001:
วัดบางพระ   
034-389333

knife420

• บุคคลทั่วไป
 :075: โอว .. คำถาม
 เดิน บนฟุตบาท ปลอดภัยดีครับ  :050:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
แต่ผมเห็นคนที่ทำงานก็ดูกันหมดอะครับ ดูอย่างเดียวแต่ไม่ได้ทำอะไรอะครับ

ออฟไลน์ Krittin

• ตติยะ
  • อัตตนา โจทยัตตานัง
ผมก็ดู แต่เวลาดูถอดออกก่อนครับ  :002:
"ความศรัทธาเชื่อมั่น เป็นมนต์ขลังอย่างยิ่ง"
ท่านพระครูศีลกิตติคุณ(อั้น คันธาโร)วัดพระญาติการาม

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
ไม่เป็นไรแน่นอนครับ ทองอยู่ไหนก็ทอง ไม่ได้ไปผิดภรรยาใคร อย่าคิดมากทำให้จิตตก พอจิตตกความเชื่อก็ลดลงเพราะกลัวเสื่อม จิตให้แน่เป็นหลัง ของดีจริงไม่มีวันเสื่อมครับ อาคมต่างๆก็เช่นกันใช่ว่าจะเสื่อมง่ายๆเหมือนในละคร ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
มีความละอายแบบนี้ คงไม่เป็นไร พระท่านคงให้อภัย ซุกซนกันไปตามประสาชาวโลก  :005: :005: