ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนดูเหรียญ ล.พ.เปิ่น ปี 41 ให้หน่อยครับ  (อ่าน 2256 ครั้ง)

ออฟไลน์ axiomz

• ฉัฏฐะ
  • *
  • อ่อนโยน แต่อย่าอ่อนแอ: )
อยากทราบว่าเป็นเหรียญรุ่นไหนอ่ะครับ
แล้วองค์นี้นิยมกันหรือเปล่า  :011:

ภาพไม่ชัดนะครับพอขยายแล้วภาพแตก  :075:
   ดูพอเป็นวิทยาทานครับ  :016: :053: :015:

ขอบคุณครับ  :015:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
อยากทราบว่าเป็นเหรียญรุ่นไหนอ่ะครับ
แล้วองค์นี้นิยมกันหรือเปล่า  :011:

ภาพไม่ชัดนะครับพอขยายแล้วภาพแตก  :075:
   ดูพอเป็นวิทยาทานครับ  :016: :053: :015:

ขอบคุณครับ  :015:
สวยครับ พระของหลวงปู่เปิ่นดีหมดครับ ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ :002:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
น่าจะใช่เหรียญเอกลักษณ์นั่งเสือน่ะ ไม่แน่ใจว่าใช่รุ่นนี้ปล่าว
ก็สวยครับ รอผู้รู้อีกที
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ไม่ใช่เหรียญเอกลักษณ์นั่งเสือครับเอกลักษณ์นั่งเสือจะเป็นรูปหงษ์คู่มีกระถางธูปมีธูปเก้าดอกครับผม

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
นี่ครับเอกลักษ์นั่งเสือ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
นี่ครับเอกลักษ์นั่งเสือ
ตามลิ้งด้านบนครับขออนุญาติท่าน 27_Rock ด้วยนะครับที่นำภาพมาลง

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
http://www.web-pra.com/Shop/27-Rock/Show/180713

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
ขอยืมภาพที่ชัดกว่า ของคุณทนายน้อยมาลงหน่อยนะครับ

ดูจากภาพของคุณ axiomz ภาพที่นำมาลงเป็นเหรียญแท้แน่นอนครับ
ถ้าคุณเคารพศรัทธานับถือหลวงพ่อเปิ่นจริง ใช้เหรียญรุ่นนี้เลี่ยมแขวนเดี่ยวๆเลยก็ได้ครับ
แม้ความนิยมในวงการจะน้อยกว่าบางรุ่น
แต่รุ่นที่นิยมกันนั้น ของจริงก็หายาก ของปลอมก็มีมาก
ถ้าไม่มีโชควาสนาจริงๆ ก็อาจจะต้องเช่าในราคาสูง

ถ้าคุณพึ่งเริ่มที่จะเสาะหาวัตถุมงคลหลวงพ่อเปิ่น
ผมแนะนำว่าให้ลองใช้สักเหรียญก่อนก็ได้ครับ
แล้วค่อยๆหาเพิ่ม อย่าใจร้อน ต้องอดทนหมั่นศึกษาเพิ่มเติม
ใน web เราก็มีข้อมูลเยอะพอสมควร
จะช่วยให้เราแยกแยะของปลอมออกจากของจริงได้
พี่น้องหลายๆท่านในเวปนี้ก็ตามหาเหรียญหลวงพ่อเปิ่นในฝันกันมานานครับ
สมหวังบ้้าง ผิดหวังบ้าง แต่ทุกคนก็ศรัทธาในองค์หลวงพ่อเปิ่นครับ

ควรหาเวลาไปวัดบางพระดูสักครั้งนะครับ
ทุกคำถามของคุณเกี่ยวกับวัตถุมงคลต่างๆจะมีคำตอบที่นั่น
ได้ของดีจากพระอาจารย์ต่างๆ และได้กราบสรีระหลวงพ่อเปิ่นด้วย