ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือครับ พี่สะใภ้ผมโดนเสน่ ช่วยผมทีนะครับ  (อ่าน 1929 ครั้ง)

ออฟไลน์ theboo

• ตติยะ
เรียน พระอาจารย์ทุกท่านครับ ผู้รู้ทุกคน

พี่สะใภ้ผมอยู่ที่จังหวัดราชบุรีรักใคร่กับพี่ชายผมเป็นอย่างดีกำลังจะแต่งงานกัน แต่อยู่ๆมาพี่สะใภ้ผมเขาก็จะขอแยกออกไปอยู่คนเดียวดื้อๆ สืบความไปมาได้ ว่ากำลังกิ๊กกับเพื่อร่วมงาน ตอนแรกผมก็นึกว่าเรื่องธรรมชาติชู้สาวปกติ แต่ผมผิดสังเกตอ่ะครับ คนเคยรักกันมากดีๆกำลังจะแต่งงานกันเปลี่ยนเป็นหน้ามือหลัง ทั้งๆที่คนที่มากิ๊กกับพี่สะใภ้ผมเป็นคนไม่ดีกินเหล้าเมายา มีภรรยาและบุตรแล้ว เขาชอบพี่สะใภ้ผมมาตั้งนานแล้ว ทีนี้ทางบ้านผมและบ้านพี่สะใภ้ลองไปปรึกษาอาจารย์แถวบ้านดูเขาบอกว่าโดนของ เป็นผีกะเหรี่ยง ต้องใช้เวลานานมากยังไม่แน่ใจว่าจะถอนของได้ ตัวผมไม่รู้จริงเท็จอย่างไรนะครับ แต่ผมร้อนใจเพราะผมเป็นห่วงความรู้สึกพี่ชายผม วอนผู้รู้หรือพระอาจารย์ท่านใดโปรดให้คำแนะนำผมทีนะครับ

ขอบพระคุณอย่างสูงครับ

ออฟไลน์ axiomz

• ฉัฏฐะ
  • *
  • อ่อนโยน แต่อย่าอ่อนแอ: )
ขออารธณาสิ่งศักดิ์สิทธิ์
พระพุทธ  พระธรรม  พระสงฆ์  คุ้มครองครับ  :016:
[shake]รอผู้รู้ท่านอื่นมาตอบอีกนะครับ[/shake]  :075:

ปล . ความรู้สึกมันเสียไปแล้ว ..   ใช่ครับ  :015: ยากที่จะกลับมาเป็นเหมือนเดิม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ธ.ค. 2554, 11:01:32 โดย axiomz »

ออฟไลน์ Teerawat

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ใจเย็นๆคับค่อยๆคิด สืบความให้กระจ่าง เพราะบางทีอาจจะมาจากปัญหาอื่นก็ได้

ออฟไลน์ TECHTHEP

• สัตตมะ
  • **
ขออนุญาตเข้ามาตอบนะครับ

ผมว่าควรหาสาเหตุที่แท้จริงว่ามาจากอะไร

ถ้าโดนของมาจริงลุงของผมก็เคยโดนมา

แก้โดยเข้าไปที่วัดท้องไทร ไปขอความเมตตาจากหลวงปู่อั๊บครับ

ไปอาบน้ำมนต์ ผิดถูกประการใดขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย

มีคนแนะนำมาอีกทีครับ :054: :054:

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
ใช่ครับลองสืบดูสาเหตุก่อน เพราะบางคนเขาชอบกันจริงๆ แต่ถ้าเป็นจริงก็พุทธคุณมีดหมอครับ กับเบี้ยแก้ รับลองคนที่ทำใส่ต้องร้อนรนแน่ๆขอบคุณครับ

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
ลองให้พี่ สะใภ้ คุณ พกเบี้ยแก้ สิครับ ไม่เสียหายครับ ยังไงก็ของ มีพุทธคุณ ครับ

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เบี้ยแก้อีกหนึ่งเสียงครับ

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
   ค่อยๆพิจารณาหาเหตุดูนะครับ
เรื่องของความรัก กามมา ไม่เข้าใครออกใครนะครับ
  เป็นกรรมของสัตว์โลก
ถ้าโดนของ ของมันอยู่ข้างในตัวแล้วคงถ้าเอายาทาคงไม่หาย
คงต้องหายากินละครับ  จัดยาให้ถูกกับโรค คงจะหาย

ฝากไว้ครับ

:: บุพเพสันนิวาส ::

เมื่อคิดให้ดีโลกนี้ประหลาด
บุพเพสันนิวาสที่ประสาทความรักภิรมย์
คู่ใครคู่เขารักยังคอยเฝ้าชม
คอยภิรมย์เรื่อยไป

ขอบน้ำขวางหน้า ขอบฟ้าขวางกั้น
บุพเพยังสรรค์ประสบให้ได้พบสบรักกันได้
ห่างกันแค่ไหนเขาสูงบังกั้นไว้
รักยังได้บูชา

ความรักศักดิ์ศรี
รักไม่มีพรหมแดน
รักไม่มีศาสนา
แม้นใครบุญญาได้ครองกันมา
พรหมลิขิตพาชื่นใจ

รักเหมือนโคถึกที่คึกพิโรธ
ความรักเช่นนั้นให้โทษ
จะไปโกรธโทษรักไม่ได้
ไม่ใช่บุพเพสันนิวาสแน่ไซร้รักจึงได้แรมลา