ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อเปิ่น แท้มั้ยคะ??  (อ่าน 1295 ครั้ง)

ออฟไลน์ Krajeap

• ทุติยะ
  • **
หลวงพ่อเปิ่น แท้มั้ยคะ??
« เมื่อ: 07 ธ.ค. 2554, 11:57:57 »
ภาพนี้เคยได้นำมาโพสต์ครั้งนึงแล้วค่ะ หลังจากเวลาผ่านไปยังไม่มีใครช่วยให้คำตอบเลย
จึงได้มาขอรบกวนอีกครั้งค่ะ เพราะนำไปสอบถามหลายท่านได้คำตอบว่าไม่ใช่สายที่ตนศึกษา
เลยไม่ขอฟันธง.. เป็นการบอกว่า "ไม่แท้" อย่างสุภาพรึเปล่าคะ??

ออฟไลน์ SwEEtGarM

• สัตตมะ
  • **
  • น้อมคาราวะหากข้าพเจ้าผิดพลาดประการใดขออภัยท่านด้วย
    • MSN Messenger - SwEEtGarM@hotmail.com
ตอบ: หลวงพ่อเปิ่น แท้มั้ยคะ??
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 ธ.ค. 2554, 05:55:13 »
ขออภัยครับ
แหะๆๆๆ ผมไม่ใช่สายตรงเหมือนกันครับ มองจากในรูปแล้วส่วนตัวชอบจังเลย และมีความรู้สึกว่าไม่น่าจะมีของเก๊ออกมาครับ ยังไงแล้วรอท่านสายตรงให้คำตอบอีกทีน่ะครับ

ผิดพลาดประการใด ขออภัยมา ณ.ที่นี้ด้วย

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 ธ.ค. 2554, 10:32:23 »
ผมว่าแท้ สวย ครับ  :016: :015:

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 ธ.ค. 2554, 10:56:41 »
ผมว่า แท้ อีกเสียงครับ
เป็นพิมพ์พระรอด ครับ
ดูจากลักษณะพระแล้วน่าจะออกในช่วงปี 253กว่าๆ
เลี่ยมแล้วแขวนเดี่ยวได้เลยครับ สบายใจได้   

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 ธ.ค. 2554, 04:40:36 »
ขอบคุณทั้ง 3 ท่านมาก ๆ เลยค่ะ
ท่านผู้รู้ท่านใดมีข้อมูลเพิ่มเติม รุ่น พ.ศ. อื่น ๆ  ช่วยให้ข้อมูลเป็นวิทยาทานด้วยนะคะ

ลองค้นหาเองทางเน็ทไม่พบข้อมูลเลยจริง ๆ ค่ะ

ออฟไลน์ lp.boonma

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2554, 09:40:55 »
 ๒๙ สิงหาคม ๒๕๓๗ พระรอดรุ่นแรกหลังหลวงพ่อเปิ่น รุ่นซื้อเครื่องมือแพทย์ ผมไม่ใช่เซียนนะ แต่มีอยู่ ๑ องค์ ข้อมูลได้จากกล่องที่ใส่พระรุ่น
 นี้ครับ

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2554, 01:32:18 »
ขอบคุณ คุณ lp.boonma มากเลยค่ะ  :054:

ถ้าไม่รบกวนเกินไปอยากขอดูรูปองค์ที่คุณ  lp.boonma มีอยู่จะได้มั้ยคะ :001: :001: