ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีคาถารักษาของบนหลังมั่งครับ  (อ่าน 6749 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nuttapong

• ปฐมะ
  • *
  • ลมหายใจที่เหลือ อุทิศให้เพื่อสังคม
    • อีเมล
อยากได้คาถารักษาลายสัก

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
ตอบ: ใครมีคาถารักษาของบนหลังมั่งครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 ธ.ค. 2554, 02:53:31 »
ถ้าเป็นของวัดบางพระ ท่องตามนี้ก็เพียงพอแล้วครับ  :087:

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
ตอบ: ใครมีคาถารักษาของบนหลังมั่งครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2554, 10:13:53 »
คาถาที่แท้จริงในการรักษาลอยสักนั้นไม่มีหรอกครับ แต่สิ่งที่รักษาลอยสักให้ได้ดีที่สุดคือศีล5ครับ ลองลงมาก็ข้อห้ามที่ครูอาจารย์ท่านได้ให้ไว้นั่นหล่ะครับสุดยอดที่สุด

ออฟไลน์ maharad

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 ม.ค. 2555, 02:43:06 »
คาถาปลุกรอยสักของหลวงพ่อมีครับปัจจุบันมีคนรู้น้อย เพราะเขาไม่ค่อยบอกกันสมัยก่อนหลวงพ่อจะบอกให้แล้วเอาไปท่องกันลูกศิษย์เก่าๆจะรู้ดี
    โอมปลุก ปลุกมหาปลุกฯ.........................  ขอยืนยันว่ามีแน่นอนครับ

ออฟไลน์ หนุ่ม

• เวลาโกรธขึ้นมา ด๊อกเตอร์กับ ป.๔ ก็โง่พอๆ กัน (หลวงพ่อชา สุภทฺโท)
  • สัตตมะ
  • **
  • อสรพิษที่มีพิษร้ายไม่เท่ากับมิตรรักทรยศ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 ม.ค. 2555, 09:53:34 »
เห็นด้วยอย่างยิ่งกับคุณ kriengkri P. :008: :015: :016: :053:
อยู่กับพระอยู่กับโจร อยู่กับใจ ว่าจะใฝ่ทางโจรหรือทางพระ

ศัตรูที่ยืนประจันหน้า...ยัง... " อันตรายน้อยกว่า"

" มิตรจอมปลอม " ...ที่ยืนอยู่ข้างกายเรา !!!

ออฟไลน์ lekjo

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 ม.ค. 2555, 07:49:24 »
ศรัทธาและรักษาศิลให้ได้ครับ :054: :016: :015: :054:

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 ม.ค. 2555, 10:27:33 »
คาถาปลุกรอยสักของหลวงพ่อมีครับปัจจุบันมีคนรู้น้อย เพราะเขาไม่ค่อยบอกกันสมัยก่อนหลวงพ่อจะบอกให้แล้วเอาไปท่องกันลูกศิษย์เก่าๆจะรู้ดี
    โอมปลุก ปลุกมหาปลุกฯ.........................  ขอยืนยันว่ามีแน่นอนครับ

บทนี้คงไม่ได้ให้กันง่ายๆมังครับ 

ออฟไลน์ Machine.49

• ตติยะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 09 ต.ค. 2555, 07:42:49 »
  :054:ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Tianchai

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 09 ต.ค. 2555, 08:32:01 »

คาถาของคนสักยันต์ สำคัญที่ตรงนี้ครับ ยกมาจากกระทู้เก่า
ข้อห้ามวัดบางพระ
1. ห้ามผิดลูกเมียเขา
2. ห้ามด่าบุพการี
3. ห้ามกิน น้ำเต้า มะเฟือง
4. ห้ามลอดไม้ค้ำกล้วย สะพานหัวเดียว
5. ให้ถือศีล ๕ อย่างเคร่งครัด ทำแต่กรรมดี

ข้อห้ามจากที่อื่น
1.   ห้ามผิวปากเวลากลางคืนเชื่อว่าจะโดนคุณไสยที่ล่องลอยอยู่
2.   ห้ามโพกหัวหรือสวมหมวกในวัดหรือสถานที่ศักดิ์สิทธิ์เชื่อว่าหัวจะล้าน
3.   ห้ามบ้วนน้ำลายลงโถส้วมเชื่อว่าวาจาจะเสื่อม
4.   ห้ามนั่งบนขั้นบันไดเพราะผีบ้านผีเรือนไม่ชอบ
5.   ห้ามนั่งบนหมอนเชื่อว่าคาถาจะเสื่อม
6.   ห้ามเล่าความฝันในขณะทานข้าวเชื่อว่าแม่โพสพท่านไม่ชอบ
7.   ห้ามเดินข้ามหนังสือเพราะเชื่อว่าจะเรียนไม่จำ
8.   ห้ามนุ่งผ้าเปียกเข้าบ้านเพราะเชื่อว่าผีไม่กลัวและจะทำให้ปวดท้อง
9.   ห้ามหญิงมีครรภ์ทำหน้าบึ้งเวลาจะหลับเชื่อกันว่าลูกออกมาจะไม่สวยไม่หล่อ
10. ห้ามดมดอกไม้ที่จะนำไปถวายพระเชื่อกันว่าจมูกจะเป็นไซนัสหรือริดสีดวงจมูก
11. ห้ามหลับเวลาฟังพระเทศเชื่อว่าชาติหน้าจะเกิดเป็นงู
12. ห้ามเอาของคืนเมื่อให้ผู้ใดไปแล้วเชื่อว่าจะเป็นเปรต(นอกจากให้ยืม)
13. ห้ามกวาดขยะกลางคืนเชื่อว่าผีไม่คุ้มและกวาดทรัพย์ออกหมด
14. ห้ามตัดเล็บกลางคืนเชื่อว่าอายุจะสั้น
15. ห้ามลอดไม้ค้ำต้นกล้วย และไม้ค้ำบ้าน และห้ามลอดราวผ้า และห้ามลอดใต้แขนคนอื่นเพราะจะทำให้ของเสื่อม
16. ห้ามคนเล่นศรีษะ และอย่าให้ใครข้ามหัวเพราะจะทำให้อาคมเสื่อมและของทุกอย่างเสื่อม
17. ห้ามด่าพ่อแม่ บุพการี ครูบาอาจารย์ และผู้มีพระคุณของตนเองและผู้อื่น เพราะสาริกาลิ้นทองจะเสื่อม
18. ห้ามคนที่สักยันต์ห้ามกินฟักแฟง บวบ น้ำเต้า และปลาไม่มีเกล็ดเพราะเชื่อว่าหนังจะไม่เหนียว
19. หากไปในที่สถานที่แปลกๆห้ามทักเมื่อได้ยินเสียงแปลกๆเพราะเชื่อกันว่านั่นคือคุณไสย หรือของไม่ดีหากใครทักจะเข้าตัวทันที
20. ห้ามนอนหันหัวไปทางทิศตะวันตกเพราะเชื่อว่าวิญญาณจะออกจากร่าง(อีกอย่างหนึ่งเป็นทิศที่หันหัวคนที่ตายไปแล้ว)
21. ห้ามขึ้นบ้านวันเสาร์ เผาศพวันศุกร์ โกนจุกวันอังคาร แต่งงานวันพุธ เพราะเป็นอัปมงคล
22. ห้ามทานของดิบ ของหมักดอง หรือของที่มีกลิ่นเหม็น เช่น ปลาร้า ปลาเค็ม ของดองต่างๆ
23. ห้ามทานอาหารเหลือจากผู้อื่น แต่ทานร่วมกับผู้อื่นได้
24. ห้ามดื่มร่วมแก้ว หรือขวดร่วมกับผู้อื่น
25. ห้ามทานเครื่องเซ่นไหว้, ของแจกทาน, ของงานศพ
26. ห้ามแช่งด่า, ใส่ร้าย, ใส่ความผู้อื่น
27. ห้ามพูดคุย  ร้องเพลง หรือขานตอบ ขณะที่ทำกิจกรรมอยู่ในห้องน้ำ
28. ห้ามใช้วิชารังแกผู้อื่นหรือผู้ที่อ่อนแอกว่าตน
29. ห้ามมผิดลูกผิดเมียผู้อื่น
30. ให้ถือศีล 5 อย่างเคร่งครัด ทำแต่กรรมดี หมั่นสวดมนต์ไหว้พระทำบุญบ่อยๆๆ

ออฟไลน์ babybirth

• เบื้องหลังมหาบุรุษ คือ อิสตรี
  • ปัญจมะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 09 ต.ค. 2555, 09:49:45 »

คิดดี ทำดี พูดดี

ออฟไลน์ tanya.thunyarat

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 30 ก.ย. 2556, 08:44:39 »
ขอโทษค่ะ อยากทราบว่าิ ห้ามดื่มร่วมแก้ว หรือขวดร่วมกับผู้อื่น ถ้าเกิดว่าสถาณการณ์ตอนนั้นเราเลี่ยงไม่ได้จริงๆ จะเป็นอะไรไหมค่ะ รบกวนด้วยค่ะ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 30 ก.ย. 2556, 10:12:54 »
ขอโทษค่ะ อยากทราบว่าิ ห้ามดื่มร่วมแก้ว หรือขวดร่วมกับผู้อื่น ถ้าเกิดว่าสถาณการณ์ตอนนั้นเราเลี่ยงไม่ได้จริงๆ จะเป็นอะไรไหมค่ะ รบกวนด้วยค่ะ :054: :054: :054:

กฎข้อนี้ วัดบางพระไม่ได้ห้ามครับ...

ดื่มแก้วเดียวกัน  ดีซะอีก  เพราะมันวางยาเราไม่ได้....
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ tanya.thunyarat

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 01 ต.ค. 2556, 10:19:40 »
5555.  :004: ขอบคุณนะค่ะ

ออฟไลน์ j-club

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 02 ต.ค. 2556, 11:19:20 »
ง่ายมาก  สำรวม กาย วาจา ใจ  ทำได้อยู่แน่ของดีดี สิ่งดีดี ครับ ด้วยความเคารพ