ผู้เขียน หัวข้อ: รูปหล่อหลวงพ่อลอยองค์ ปี ๓๓ สร้างเขื่อน  (อ่าน 2001 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
 วันนี้ขอนำรูปหล่อหลวงพ่อลอยองค์ เนื้อเงิน ปี ๓๓ ที่ระลึกในงานสร้างเขื่อน มาให้พี่น้องศิษย์วัดบางพระได้ติชมกันครับ

ขอบคุณครับ

คนรักษ์พระ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
สวยกริ๊บ หน้าตาหลวงพ่อชัดเจนมากครับ
รุ่นนี้เนื้่อเงิน หายากครับ
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ   

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
016:มีแต่ของสวยๆทั้งนั้นเลยพี่เจมส์ :015: :074:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ธ.ค. 2554, 09:38:24 โดย berm »
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
สุดยอดเลยครับ ท่านพี่ คนรักษ์พระ แต่ละอย่าง สุดยอดครับ อย่างนี้ต้องยกนิ้วให้ครับ ท่านพี่ :016: :015: :001: :001: :001:

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอบคุณครับ..........คุณเจมส์............ :090: :090: :114: :090: :090:..................

ออฟไลน์ somboon matkeaw

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยครับท่าน :016: :015: :016: :015:

knife420

• บุคคลทั่วไป
 :050: ดูดี สวยงามจังครับ
ขอบคุณสำหรับภาพครับ

ออฟไลน์ lp.boonma

• ปัญจมะ
    • อีเมล
สวยๆๆๆ สุดส์ๆๆๆๆ...ยอดๆๆๆ...ครับ  แหมอยากเจอแบบนี้บ้างจัง....หาได้ที่ไหนครับ แถวพระแดง...มีเปล่าครับผม