ผู้เขียน หัวข้อ: พระที่ผม ใช้ทุกวันครับ  (อ่าน 14094 ครั้ง)

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
พระที่ผม ใช้ทุกวันครับ
« เมื่อ: 13 ธ.ค. 2554, 03:38:05 »
มาเริ่มกันเลยครับผม อันนี้เป็น น้องๆของผมเองครับ มี3องค์ ไม่ทราบที่1องค์
กุมารหลวงพ่อเปิ่น ลูกอม ครับ 2 หลวงปู่แย้ม วัดสามง่ามครับ 3 ไม่ทราบที่ครับ

ส่วนอันนี้เป็น ประหลัดขิก หลวงปู่เมฆ วัดลำกระดานครับ ผม เเล้วก็ ที่ผมใส่ไว้กับกุญแจรถ มีเสือหลวงพ่อชาญ น้ำมันงาหลวงปู่บัว หนุมานหลวงพ่อเปิ่นและหลวงพ่อฟู ตะกรุดหนังเสือ ไม่ทราบที่จากเชียงใหม่ เหรียญโชคดีหลวงพ่อเกษม เขมโก

เหรียญ สิทธิโชคครับผม

4เหรียญ หลวงเปิ่น หลวงพ่อสุด หลวงพ่อเต๋ หลวงพ่อแช่ม

หลวงปู่เพิ่ม วัดกลางบางแก้ว

หลวงพ่อแจ่ม วัดด่านสำโรง ผู้สร้างโรงเรียนผมครับผม

หลวงปู่ปลั่งวัดหนามแดงหนังหลวงพ่อเงินครับ

2ใบโพธ์ หลวงพ่อเกษม หลวงพ่อเปิ่นครับ

รูปถ่ายหลวงพ่อเปิ่น ข้างหลัง จารด้วยปากกาหมึกทองครับ

ส่วน นี้เป็นชุดที่ผม แขวนขึ้นคอทุกวันครับผม

หลวงพ่อโต บางพลี หลวงปู่เผือกเสกครับ

25ศตวรรษ

ตะกรุดหนังเสือหลวงพ่อเที่ยง วัดม่วงชุมครับ

หลวงพ่อเปิ่นไหว้ครูปี๓๓

เจ้าคุณนร วัดเทพศิริน นักกล้าม

ชนะจนหลวงปู่ทิมวัดพระขาว

หลวงพ่อแก้ว เกษาโร วัดระหารไร่

ตะกรุดหลวงพ่อเกษม เขมโก

หลวงปู่ทวด ปกโพธ์ วัดพะโค๊ะปี๐๗ อุดกริ่ง

ส่วนนี้เป็นตะกรุดที่ผมคาดเอวครับ

หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ หนังเสือ

หลวงปู่แย้ม วัดสามง่าม สามห่วง

หลวงปู่แย้ม วัดตะเคียน

หลวงพ่อตัด ชัดชายนา

หลวงพ่อจำลอง วัดเจย์ดีแดง

หลวงพ่อสืบ วัดสิงษ์

หลวงพ่อประเทือง วัดหนองยางทอย หนังเสือ

หลวงพ่อเกาะ วัดท่าสมอ หนังเสือ

เดี๋ยววันนี้พอแค่นี้ก่อนนะครับ วันหลังจะเอามาลงให้อีกครับผม ติชมได้นะครับ รูปไม่ชัด ขออภัยด้วยครับ ใช้มือถือถ่าย

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: พระที่ผม ใช้ทุกวันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 ธ.ค. 2554, 08:35:19 »
กรุแตกอีกแล้วครับ ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม :074:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ธ.ค. 2554, 08:36:04 โดย รุท หมัดหนักครับ »
รักและศรัทธา

knife420

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 ธ.ค. 2554, 08:47:03 »
 :050: ขอบคุณสำหรับภาพครับ
ถ่ายรูปเก่งจริง .. พระหลากหลาย พุทธคุณเยี่ยม
ยินดีด้วยครับ

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 ธ.ค. 2554, 09:44:03 »
สุดยอดไปเลยครับ ส่วนมากผมก็ใช้พระยุคปัจจุบัน เพราะดูพระเก่าไม่ขาด โดยเฉพาะตระกรุดหนังเสือดำของหลวงพ่อเกาะ วัดท่าสมอได้มาจากที่ใดหรือครับ ประสบการณ์ทางทหารใต้สุดยอดนัก หายากมากด้วยที่วัดไม่มีแล้ว พลทหารบ้านอยู่สิงหืบุรีโดนโจรใต้ยิงหน้าผาก กระเด็นจากรถที่ไป ลว.ครู สังกัด เฉพาะกิจนารธิวาส สุดยอดครับ

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 ธ.ค. 2554, 11:09:32 »
อิจฉาท่านfork0จัง.. :074: :074: :074: :074:ยอดเยี่ยมมาก
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 ธ.ค. 2554, 09:30:59 »
พุทธคุณครบทุกทางเลยครับชุดนี้...ขอบคุณท่านfork0ที่นำมาแบ่งให้ชมและเพื่อการศึกษาครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14 ธ.ค. 2554, 09:52:24 »
สุดยอด......สุดยอด.......ขอบคุณครับ......... :090: :090: :114:  :090: :090:..............

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 14 ธ.ค. 2554, 09:58:47 »
เด็กซอยวัดด่านเป็นศิษย์วัดบางพระหลายคนเลยและพกเครื่องรางของขลังของหลวงพ่อเปิ่นแทบทุกคน :016: :015:
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 14 ธ.ค. 2554, 10:19:39 »
ยอดเลย :016: :015:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 14 ธ.ค. 2554, 10:46:35 »
เด็กซอยวัดด่านเป็นศิษย์วัดบางพระหลายคนเลยและพกเครื่องรางของขลังของหลวงพ่อเปิ่นแทบทุกคน :016: :015:
ใช่ครับพี่ เด็กซอยด่าน พกแต่หลวงพ่อเปิ่น  :016: :015:

สุดยอดไปเลยครับ ส่วนมากผมก็ใช้พระยุคปัจจุบัน เพราะดูพระเก่าไม่ขาด โดยเฉพาะตระกรุดหนังเสือดำของหลวงพ่อเกาะ วัดท่าสมอได้มาจากที่ใดหรือครับ ประสบการณ์ทางทหารใต้สุดยอดนัก หายากมากด้วยที่วัดไม่มีแล้ว พลทหารบ้านอยู่สิงหืบุรีโดนโจรใต้ยิงหน้าผาก กระเด็นจากรถที่ไป ลว.ครู สังกัด เฉพาะกิจนารธิวาส สุดยอดครับ

ได้จาก คนที่เป็น ศิษสายตรงหลวงพ่อเกาะครับผม  ข้างในมีตะกรุดจารม้วนอยู่ข้างในอีกครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ธ.ค. 2554, 10:47:11 โดย fork0 »

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 14 ธ.ค. 2554, 01:19:00 »

สวยงามมาก ครับ

---------------- ข อ บ คุ ณ ค รั บ ----------------
                       15;

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 15 ธ.ค. 2554, 09:54:00 »
ใช่ครับจะมีแผ่นยันต์ม้วนอยู่ด้านใน สุดยอดจริงๆ

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 16 ธ.ค. 2554, 08:49:17 »
กุมารทอง..องค์ที่3...คุ้นๆว่าจะเป็นของหลวงพ่อเที่ยง วัดพระพุทธบาทเขากระโดง รึเปล่าครับ
รู้สึกจะเคยเห็นผ่านตาในนิตยสารมหาโพธิ์ เมื่อสิบกว่าปีที่แล้ว..จะเป็นกุมารขนาดเล็กทองหน้าตา
แบบนี้เลย อยู่ในตลับสีผึ้งใสๆ..
ถ้าข้อมูลผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 16 ธ.ค. 2554, 12:07:54 »
กุมารทอง..องค์ที่3...คุ้นๆว่าจะเป็นของหลวงพ่อเที่ยง วัดพระพุทธบาทเขากระโดง รึเปล่าครับ
รู้สึกจะเคยเห็นผ่านตาในนิตยสารมหาโพธิ์ เมื่อสิบกว่าปีที่แล้ว..จะเป็นกุมารขนาดเล็กทองหน้าตา
แบบนี้เลย อยู่ในตลับสีผึ้งใสๆ..
ถ้าข้อมูลผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับ

ผมก็ว่าน่าจะใช่ครับผม เพราะ ว่า องค์นี้ผมไปเอามาจาก ปู่ทวดที่ บุรีรัม ครับ แต่ไม่กล้า ยัดวัด

ออฟไลน์ miovanzboy

• ฉัฏฐะ
  • *
  • T'Thaksin13055
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 20 ธ.ค. 2554, 05:13:22 »
สวยมากๆๆครับ
T'Thaksin13055
MioVanZBoY
13055

อย่าลืมกด "ขอบคุณ" หน่อยน่ะครับ