ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสัดบ้างอะครับ  (อ่าน 1911 ครั้ง)

ออฟไลน์ nookerclub36

• ตติยะ
    • MSN Messenger - nookerclub_16@hotmail.com
    • เด็กน้อยแห่งหมู่บ้านคาถาอาคม :)
    • อีเมล
อยากสัดบ้างอะครับ
« เมื่อ: 23 ก.ค. 2550, 05:24:23 »
ตอนนี้ผม15ละครับ อยากจะสักบ้างอะ อายุอย่างผมนี่สักได้ไหมครับ
(พ่อผมอนุญาติแล้ว)
ขณะนี้กำลังศรัทธาพ่อขุนแผน ใครมีเยอะจะแบ่งให้ ก็จะขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
ขอตั้งสัตย์ปฏิญาณแก่ครูบาอาจารย์ทั้งหลาย พระเครื่องแลเครื่องรางของขลังทั้งปวงที่ข้าพเจ้าได้มา จะดีหรือไม่ดีข้าพเจ้าก็จะขอรักษาเท่าชีวิต หากมีผู้ใดมาขอนำไปบูชา� อยากได้ขอให้บอกให้ได้ก็จะให้ (แต้ถ้าเป็นขุนแผนป๋มไม่ยอม~~~)

• ตติยะ
    • MSN Messenger - nookerclub_16@hotmail.com
    • เด็กน้อยแห่งหมู่บ้านคาถาอาคม :)
    • อีเมล
ตอบ: อยากสัดบ้างอะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 ก.ค. 2550, 05:25:05 »
ผมอยู่มีนบุรี ไปสักที่วัดนั่งรถอะไรไปได้บ้างครับ(ไม่เอาแท็กซี่นะ)

ออฟไลน์ `ตาเอส`วัดสิงห์

• จตุตถะ
  • วันนี้คือวันดี แต่พรุ่งนี้ต้องดีกว่า
    • MSN Messenger - gongjone01@hotmail.com
    • ฟังเพลงกันนะครับ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 ก.ค. 2550, 11:20:05 »
ผมว่าลองไปหาในกระทู้เก่าๆก่อนนะครับ ก่อนจะถาม
ตอนนี้ไร้รัก แต่อยู่กับธรรมะ สบายใจ

ที่เราจะรักใครซักคนไม่ใช่เรื่องยาก แต่!! การที่จะให้ใครซักคนมารักเราสิเรื่อ

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 ก.ค. 2550, 04:45:17 »
นั่งสายอะไรก็ได้คราบ ให้มาเริ่ม ที่ สายใต้ใหม่ แล้วขึ้นรถจากสายใต้ใหม่ มาลงที่ ท่านา ลงแล้วก็ข้ามถนน มอรอรถ คัน สีส้ม ที่เขียน ว่า ดอนตูม หรือ วัดบางพระ...........ถามเด็กรถดู ว่าไป วัดบางพระ เปล่า รถจอดหน้า วัดบางพระ เลยคราบ เที่ยว สุดท้าย ช่วงเย็นจะกลับ ก็ 17.30 น ออกมารอรถที่ หน้า วัดบางพระเช่นเคย ไม่มีหลงคราบ รองมาดู
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 ก.ค. 2550, 07:14:21 »
อายุ 15 นี่ก็จะสักพาพ่อ มาด้วยก็ดีนะคร๊าบ แล้วก็ ไม่ควรลงหมึกนะ เดวหางานยาก แต่ถ้าจะลงพ่ออนุญาติ ก็ตามสบายจ้ะ  ;D

ออฟไลน์ เต้

• สัตตมะ
  • **
  • บารมีหลวงปู่ไปล่ วัดกำแพง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 ก.ค. 2550, 07:23:27 »
อายุ15 ก็ลงน้ำมันเลย มีการงานหน้าที่ที่มั่งคง ก็ลงหมึกทีหลังก็ได้

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 ก.ค. 2550, 04:15:00 »
ก้ออยากสักอะน่ะครับ แต่ว่าพอจบม.3ผมไปสอบทหารกลัวเขาจับได้จิ ผมควรทัมไงดีครับ  หรือว่าจะไห้รอจบทหารก่อนแล้วค่อยมาสักดี