ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งข่าว พีธีครอบครู(พ่อปู่ฤาษี) ณ กุฏิหลวงพี่ติ่ง วัดบางพระ  (อ่าน 5964 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nagasia

• ความขลัง ความศักสิทธิ์ อยู่ที่จิตท่านศรัทธา เชื่อมั่นในคำสั่งสอนของครูบาอาจารย์
  • สัตตมะ
  • **
  • บูชาครูบารอาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น พระอาจารย์ทุกท่าน
    • MSN Messenger - fly_boy39@hotmail.com
เรียนเชิญ ศิษยานุศิษย์ พี่น้องชาววัดบางพระ ทุกท่านครับ

***ผิดถูกประการใด ขออภัยมา ณ.ที่นี้ด้วยครับ***
[shake]           อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ                                                                ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.[/shake]

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับข่าวสารครับพี่  :001:
หากตัวท่านไรซึ่งความหวัง  กายท่านจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับข่าวครับ
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับข่าวครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ

ออฟไลน์ พ่อขุนผาเมือง

• สัปปิติโย วินัสตูมาเต๊
  • จตุตถะ
  • ร่วมกันเชิดชูธง เพื่อเสรีภาพและประชาธิปไตย
    • อีเมล
ขอบคุณข่าวสารนะครับ
ความสุขจงเกิดกับคนทั้งประเทศเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
ขอบคุณสำหรับข่าวสารครับท่าน Nagasia  :058:  :058:  :058:
ขอบารมีหลวงปู่เปิ่นจงคุ้มครองให้ลูกทุกท่าน
เดินทางไปวัดโดยสวัสดิภาพนะครับแล้วเจอกันครับ  :058:  :058:  :058:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ธ.ค. 2554, 06:43:34 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ somboon matkeaw

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอขอบคุณมากๆครับ :090:

ออฟไลน์ cream_cream

• ก็พอไปวัดไปวากะเขาได้นะ หัวใจธรรมมะ
  • ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ จะไปอย่างแน่นอนถ้าหากไม่ติดงาน (อาจจะปิดร้านไปเลยก็ได้ค่ะ)
ขอบารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองให้เพื่อน พี่ ทุกท่าน เิดนทางอย่างปลอดภัย ค่ะ :089: :089: :089: :089: :089: :089: :086: :086: :086: :086: :007: :007:
[shake][img][/shake][/u][/i]

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณข่าวสารนะครับศิษย์พี่ ว่าแต่เหรียญหลวงพี่ติ่งรุ่นแรกยังมีอยู่ใหมครับที่กุฏิแล้วราคาแพงใหมครับ
ด้วยความเคารพ
บลู

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุณท่าน Nagasia ที่ช่วยแจ้งข่าว ขออนุญาตปักหมุดไว้เพื่อให้สมาชิกได้อ่านกันครับ :114:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ม.ค. 2555, 12:09:56 โดย ~เสน่ห์ต้นน้ำ~ »

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ขอบคุณสำหรับข่าวสารนะครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับข่าวสารครับ

ออฟไลน์ artist

• ตติยะ
    • MSN Messenger - artistservers@gmail.com
แล้วเจอกันคับส่วนตัวผมไปแน่นอน....

ออฟไลน์ artist

• ตติยะ
    • MSN Messenger - artistservers@gmail.com

ออฟไลน์ WARLORD88

• อัฏฐมะ
  • SAKULTHEP SINGLOR
    • อีเมล
ขอบพระคุณสำหรับข่าวสารครับ  จะพยายามเคลียร์งานแล้วไปให้ได้ครับ... :075:
ทุกสิ่งทุกอย่างที่ตั้งใจ ขอให้ประสบความสำเร็จทุกประการ

ออฟไลน์ pilot26

• ปัญจมะ
เคยไปครอบครูปีที่แล้ว  ปีนี้ครอบซ้ำอีกได้ไหมครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
เคยไปครอบครูปีที่แล้ว  ปีนี้ครอบซ้ำอีกได้ไหมครับ

ได้ครับ

ออฟไลน์ สตีฟ ชุมพร

• ตติยะ
รับทราบครับ :054: ขอบคุณสำหรับข่าวสารครับพี่

ออฟไลน์ Nongear_45

• ทุติยะ
  • **
  • NONGEAR 45
เกิดอย่างเสือ.....อยู่อย่างเสือ.....ตายอย่างเสือ
และ.....เสือย่อมไม่กินเนื้อเสือด้วยกัน...........

ออฟไลน์ banksapao

• ตติยะ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ

ออฟไลน์ cotton8088

• จตุตถะ
  • หมิ่นเบื้องสูง ไม่มีวันเจริญ...
    • นางพิม พิมพา แม่พิม แม่พิมพา ยันต์ เครื่องราง ของหลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร
    • อีเมล
สวัสดีทุกท่านค่ะ
ขอแชร์ในเฟสนะคะ
ขอบพระคุณค่ะ

ออฟไลน์ base64

• ขอในหลวง ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน
  • ตติยะ
    • MSN Messenger - system.engineer@msn.com
ขอบคุณที่แจ้งข่าวครับ
^ = ^ การไม่แพ้อาหารทะเลเป็นลาปอันประเสริฐ ^ = ^

ออฟไลน์ nuttawadee

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับข่าวสารที่แจ้งให้เพื่อน ๆ ชาวเว็บทราบนะค่ะ

ออฟไลน์ cheetahlesiiz

• จตุตถะ
  • ศรัทธา
    • MSN Messenger - aomsinple@hotmail.com
    • อีเมล

ออฟไลน์ konrukgun

• คนเถื่อน
  • ตติยะ
  • ไอทีผู้ชายสมบูรณ์แบบ
    • MSN Messenger - spk_tum@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับข่าวสารครับท่าน Nagasia   
ขอบารมีหลวงปู่เปิ่นจงคุ้มครองให้ลูกทุกท่าน
เดินทางไปวัดโดยสวัสดิภาพนะครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
_ขอบคุณสำหรับข่าวสารครับ :054:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ cheetahlesiiz

• จตุตถะ
  • ศรัทธา
    • MSN Messenger - aomsinple@hotmail.com
    • อีเมล

ยังไม่เคยไปครอบครู อยากรู้ว่าสักกลับหลวงพี่รูปไหนก็ครอบที่เดียวกันใช่ไหมคะ รบกวนด้วยนะคะ :054: :054:

ออฟไลน์ ท่าจีน

• ปัญจมะ
  • แต่ก็ มิได้นำพา .....

ยังไม่เคยไปครอบครู อยากรู้ว่าสักกลับหลวงพี่รูปไหนก็ครอบที่เดียวกันใช่ไหมคะ รบกวนด้วยนะคะ :054: :054:

ครับ
นะติตัง พญามะ นาคายะ อภินัง นาคา สาธุโนภันเต ยะมะ ยะมะ