ผู้เขียน หัวข้อ: ที่นครราชสีมา  (อ่าน 4278 ครั้ง)

ออฟไลน์ –€€–แผลงฤทธิ์–€€–

• ตติยะ
  • - €- SuT-SuRaNaRee-15- €-
    • MSN Messenger - labadoll@hotmail.com
ที่นครราชสีมา
« เมื่อ: 23 ก.ค. 2550, 11:44:32 »
ที่โคราชนี้มีสำนักสักสายหลวงพ่อเปิ่นมั่งไหมคับพอดีมาเรียนที่นี้อ่ะคับ
แต่ก่อนสักกับ อ.เล่ ที่บางนาค ที่พิจิตรอ่ะคับ
แล้ว ไม่ได้ไหว้ครูปีนี้จะเป็นอะไรหรอป่าว(ที่จิงอยากไปสุดตรีนแม่ไม่ให้ไป)
ถ้ามีขอที่อยู่ด้วยก็ดีนะคับ

ขอบคุณคับ ^^  :017:
ถ้ามีจะสักต่อให้เต็มตัวเลย (น้ำมัน)
- อันตรายที่สุดสำหรับชีวิตคนเรา คือ การคาดหวัง

- อย่ายอมแพ้ ถ้ายังไม่ได้พยายามเต็มที่

- เหตุผลของคนๆหนึ่ง อาจจะไม่ใช่เหตุผลของคนอีกคนหนึ่ง

- ยินดีกับสิ่งที่ได้มา และ ยอมรับกับสิ่งที่เสียไป

- หลังพายุผ่านไป ฟ้าย่อมสดใสเสมอ

- ถ้าคุณไม่ลองก้าว คุณจะไม่มีวันรู้เลยว่า ข้างหน้าจะเป็นอย่างไร

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
ปีนี้ไม่ขอพลาดอีกแล้วงานไหว้ครู

_/\_

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
ตอบ: ที่นครราชสีมา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 ก.ค. 2550, 11:02:40 »
ดีคราบ..............ผมอยู่ที่โคราช ที่โคราช อาจารย์ สักยันต์ สายวัดบางพระ ไม่มีหรอกคราบ...........มีแต่สายอื่น...........
...........ก็สักที่ วัดบางพระ เลยซิคราบ อยากได้ยันต์ วัดบางพระ จะต้องไปที่ อื่น ทำไม ไป วัดบางพระ คราบ  แน่นอนที่สุด ไม่มี ผิดหวังคราบ......................ผมอยู่โคราช ยังไป สัก ถึง วัดบางพระ เลย..................ขอแนะนำไป วัดบางพระเลย ถ้าชอบ วัดบางพระ................ :054: :054: :054:
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 ก.ค. 2550, 05:23:41 »
ถูกต้องนะครับบบบบบบบบบบบบบบบ
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ เค็น

• สัตตมะ
  • **
  • หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ "เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 ก.ค. 2550, 07:18:21 »
ที่โคราชนี้มีสำนักสักสายหลวงพ่อเปิ่นมั่งไหมคับพอดีมาเรียนที่นี้อ่ะคับ
แต่ก่อนสักกับ อ.เล่ ที่บางนาค ที่พิจิตรอ่ะคับ
แล้ว ไม่ได้ไหว้ครูปีนี้จะเป็นอะไรหรอป่าว(ที่จิงอยากไปสุดตรีนแม่ไม่ให้ไป)
ถ้ามีขอที่อยู่ด้วยก็ดีนะคับ

ขอบคุณคับ ^^? :017:
ถ้ามีจะสักต่อให้เต็มตัวเลย (น้ำมัน)

คำว่าสุดตรีน ไม่สุภาพนะครับ นี่เวปวัดกรุณาสุภาพนิดนึงก็ดีครับ ? :059:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ก.ค. 2550, 07:19:55 โดย เค็น<ศิษย์หลวงพี่พันธ์> »

ออฟไลน์ เต้

• สัตตมะ
  • **
  • บารมีหลวงปู่ไปล่ วัดกำแพง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 ก.ค. 2550, 07:21:11 »
วัดบางพระเลยคับ ถ้าอยากสัก

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 ก.ค. 2550, 10:48:03 »
วัดบางพระเลยครับ จะหาเสือหาตามป่าเขา ยากน่ะ ถ้าอยากได้แท้ๆ ต้องมาถึงถ้ำเสือ สิคร๊าบ เหนื่อยหน่อย แท้แน่นอน  :-*

ออฟไลน์ แก๊งค์ - ยา - กู - ซ่า

• ศิษย์วัดบางพระ
  • ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 25 ก.ค. 2550, 11:11:49 »
ช่าย ช่าย ถ้าอยาก ได้ ลูกเสือ ก้อต้องเข้า ถ้ำเสือ

มา วัด นะ คะ ไม่ เห็น ผิด เลย   :004:  ถ้าไปดิ้น ตาม เธค น่าจะ ผิด กว่า เนอะ :043:

แล้ว ก้อ ศิษย์ ที่นี่ ก้อน่ารัก ทุกคน เลย ด้วย รับประกัน ค่ะ

21; 21;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ก.ค. 2550, 11:16:10 โดย yakuza »
[shake]ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น[/shake]

ออฟไลน์ –€€–แผลงฤทธิ์–€€–

• ตติยะ
  • - €- SuT-SuRaNaRee-15- €-
    • MSN Messenger - labadoll@hotmail.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 25 ก.ค. 2550, 11:29:33 »
ขออภัยที่ใช้คำที่ไม่สุภาพนะคับ   ขอบคุณที่ตอยคำถามคับ ^^