ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการสักยันต์ครับ  (อ่าน 1849 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nick_Samchuk

• ตติยะ
    • อีเมล
 สวัสดีครับพี่ๆน้องๆทุกๆท่าน ผมมีความประสงค์ที่จะสักยันต์ที่วัดบางพระ(สักน้ำมัน) แต่ผมยังเรียนอยู่ปี2 จึงอยากสอบถามพี่ๆน้องๆทุกท่าน ว่าวัยของผมเหมาะสมแล้วหรือยัง ถ้าเหมาะสมแล้วผมควรเริ่มด้วยยันต์อะไรก่อนครับ หรือทางผู้สักจะเป็นผู้มอบเองครับ      ขอบคุณครับ
ขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองทุกๆท่าน

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: สอบถามเรื่องการสักยันต์ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 ธ.ค. 2554, 07:59:35 »
เอ่อ ยันต์นั่น พระอาจารย์ท่านจะเป็นคนมอบให้เองนะครับผม  :002: ส่วนเรื่องวัยผมว่าสักน้ำมันก็น่าจะไม่เป็นอะไรหนิครับผม อยู่ที่พี่พร้อมจะเจ็บรึยังครับ  :004:

ผิดถูกประการใดขออภัยครับ  :016:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ธ.ค. 2554, 08:00:49 โดย boomee »
หากตัวท่านไรซึ่งความหวัง  กายท่านจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
ตอบ: สอบถามเรื่องการสักยันต์ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 ธ.ค. 2554, 05:25:09 »
ก่อนอื่นน้อง Nick_Samchuk ต้องถามตัวเองก่อนว่าจะสักเพื่ออะไร มีความศรัทธาหลวงปู่เปิ่นหรือไม่ หรือว่าสักตามเพื่อนๆ แต่ถ้ามีความศรัทธาหลวงปู่เปิ่นก็เดินทางมาที่วัดได้เลย แล้วก็ เตรียมตัว เตรียมใจ เตรียมเจ็บ ลายยันต์พระอาจารย์ท่านจะเป็นผู้จัดวางให้ตามความเหมาะสม
ขอให้สมหวังนะครับ
 :005:  :005:  :005:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ธ.ค. 2554, 05:25:24 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 ธ.ค. 2554, 10:28:52 »
ขอขอบพระคุณพี่ Boomee และ พี่จิ๋ววัดตะกล่ำครับ สำหรับตัวผมนั้นศรัทธาหลวงพ่อเปิ่นอยู่แล้วครับ ที่ผมอยากสักเพราะผมเชื่อมั่นและศรัทธาในลายยันต์นั้นๆถึงความเข้มขลังความศักดิ์สิทธิ์ ไม่ได้คิดจะตามกระแสใครๆครับ   

ออฟไลน์ chayodhom

• Chayodhom Gabriel Samibat
  • ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 ธ.ค. 2554, 04:01:12 »
http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=25149

ฝากเยี่ยมชมกระทู้นี้ด้วยครับ เพิ่งจะไปมาครับผม
ได้ประสบการณ์ที่ดีมาก เช่น
1 ได้เจอกัลยาณมิตรในเวปที่ให้อาศัะรถไปด้วย
2 ศิษย์ พระาอาจารย์ท่านอื่นๆ ที่เมตตาเกื้อกูลกัน
3 เห็นศรัทธาจากทั่วโลกที่มีต่อหลวงพ่อเปิ่น
4 วัตรปฏิบัติ ที่งดงาม สมถะของพระอาจารย์แป๊ว
5 ชี้นำ เตือนใจ ให้เราปฏิบัติดี
ถ้ามีใจ ก็ไปได้เลยครับ

ออฟไลน์ danucha0710

• ตติยะ
    • MSN Messenger - dmeaungun@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 ธ.ค. 2554, 07:48:47 »
ผมก็อยู่ปี 4 เทอม 1 ช่วงฝึกงานครับ แวะไปสักมาครับ   สักน้ำมันเหมือนกัน นับ ๆ ไป ก็ 10 ยันต์ได้แล้วครับ 
ปล. ตอนนี้อยากไปอีกแต่ไม่มีเวลาเลยครับ  แย่จัง

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28 ธ.ค. 2554, 04:13:59 »
ผมขอรบกวนอีกคำถามครับ ถ้าผมจะไปสักที่วัด ผมต้องเตรียมอะไรไปบ้างครับ

ออฟไลน์ karnpong

• ขยัน อดทน อดกลั้น มีสติ
  • สัตตมะ
  • **
  • 23 ตุลาคม 2554
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 29 ธ.ค. 2554, 10:46:02 »
ผมขอรบกวนอีกคำถามครับ ถ้าผมจะไปสักที่วัด ผมต้องเตรียมอะไรไปบ้างครับ
พระอาจารย์มีหลายรูปที่สักให้ครับเดิน ๆ ดูตามกุฏิต่าง ๆ ก่อนก็ได้ครับ อ่อและจะมีอาจารย์(เป็นฆารวาส)สักให้ด้วยครับ
1. เตรียมร่างกายให้พร้อมอยู่ในสภาวะที่สมบูรณ์ไม่เจ็บไข้ได้ป่วย เพื่อไปรับความเจ็บ จี๊ดจ๊าด  :075: :070:ของฝีเข็มที่พระอาจารย์หรืออาจารย์จะมอบให้ครับ
2. เตรียมใจให้มีความศรัทธาต่อหลวงปู่เปิ่นเพื่อรับสิ่งดี ๆ ที่ทางพระอาจารย์หรืออาจารย์จะมอบให้ครับ
3. เตรียมเงินสำหรับค่าบูชา ดอกไม้ ธูป เทียน บุหรี่ (ที่หน้ากุฏิของพระอาจารย์มีตั้งโต๊ะรอขายให้ท่านอยู่ชุดละ 70 บาท หรือจะไปซื้อที่หน้ารูปหล่อหลวงปู่เปิ่นนั่งเสือที่บรรดาสาธุชนทั้งหลายไปจุดธูป เทียน กราบไหว้หลวงปู่เปิ่นก่อนขึ้นไปยังกุฏิใหญ่ครับผม จุดนี้ขายชุดละ 50 บาทครับผม)
4. นำดอกไม้ ธูป เที่ยน บุหรี่ ที่เตรียมมา แล้วเดินเข้าไปยังกุฏิของพระอาจารย์ที่เราต้องการสักครับ โดยนำไปวางไว้ในพานบูชาครู พร้อมทั้งใส่เงินลงไปด้วย 25 บาท(ค่าบูชาครู) และถ้าเราจะมีปัจจัยถวายให้พระอาจารย์เป็นการส่วนตัวก็ใส่ซองถวายให้พระอาจารย์ตอนถึงคิวของเราที่เข้ารับการสักยันต์ครับ(ขึ้นอยู่กับกำลังทรัพย์ของเราเองครับไม่มีก็ไม่ต้องครับผม)
5. นั่งรอ ๆ ด้วยความใจเย็นครับ :001: :050:
6. พระอาจารย์จะเรียกให้ยกพานประเคนให้พระอาจารย์ก่อนการสักยันต์ (เนื่องจากคนอาจมีเข้ามารับการสักมากบางครั้งทำให้เราไม่สามารถเข้าถึงพานขณะยกประเคนให้พระอาจารย์ อาจทำการใช้มือแตะที่ตัวของผู้ที่อยู่ข้างหน้าเราก็ได้ครับ แต่ถ้ามีคนไม่มากก็ควรที่จะยกพานประเคนให้พระอาจารย์จะดีที่สุดครับผม)
7. นั่งรอ ๆ ด้วยความใจเย็นครับ :001: :050: จนกว่าจะถึงคิวของเราครับผม(จำคิวของตัวเองครับ ไม่มีคนจัดให้ครับผม บางครั้งอาจมีลัดคิวครับแต่อย่าไปโกรธเขานะครับ เพราะเราตั้งใจมาวัดเพื่อรับเอาสิ่งดี ๆ จากพระอาจารย์ครับ)
8. พอถึงคิวของเรา ก็ถอดเสื้อหันหลังให้พระอาจารย์เพื่อรับการสักยันต์ครับ ช่วงนี้แหละครับความเจ็บ จี๊ดจ๊าด  :075: :070:ก็จะเกิดขึ้นซึ่งอาการการเจ็บมากน้อยนี้ ก็ขึ้นอยู่กับความหนักเบาของการสักของพระอาจารย์ครับผม
9. หลังจากพระอาจารย์ สักและเป่า เสกคาถากำกับให้เสร็จแล้ว อย่าลืมกราบนมัสการพระอาจารย์ด้วยนะครับผม
10. เมื่อได้รับการสักยันต์มาแล้วก็น่าจะกราบหลวงปู่เปิ่นที่ตั้งอยู่ในกุฏิใหญ่(กุฏิหลวงพ่อสำอางค์) :054: :054: :054:
และสุดท้ายขออวยพรให้ทุกท่านที่ได้รับการสักยันต์ โชคดีและ เดินทางกลับบ้านโดยสวัสดิภาพครับผม :053: :016: :015:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ธ.ค. 2554, 10:49:06 โดย karnpong »
ชาตรี แคล้วคลาด กันภัย มหาระงับ ดับทุกข์ สุขล้น พ้นสังขาร การงานรุ่ง พยุงดวง

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 29 ธ.ค. 2554, 01:57:37 »
ขอขอบพระคุณพี่ karnpong มากๆครับ ผมว่าจะไปวันอาทิตย์หลังวันเด็กครับ แต่ผมว่าคนน่าจะเยอะมากๆเลยทีเดียว แต่ไม่เป็นไรหรอกครับ เพราะเรามารับสิ่งดีๆด้วยกันทั้งนั้น