ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนหน่อย ครับ ผมสมาชิกใหม่ อยากเป็นศิษวัดบางพระ  (อ่าน 1092 ครั้ง)

ออฟไลน์ banksapao

• ตติยะ
รบกวนหน่อยครับ   ผมอยากเป็นศิษวัดบางพระอ่ะ  ต้องทำยังไงบ้างครับ

แล้วพระที่วัด ยัง มีสักยันต์ อยู่ไหมตอนนี้ 

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ยังมีสักยันต์อยู่ครับผม
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ยินดีต้อนรับครับ
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

• ตติยะ
ผมอยู่สุราด คับ  ถ้าไปถึงวัดบางพระแล้ว  ต้องทำยังไงบ้างครับ 
รบกวนพี่ ๆ ที่เคยไปสัก ช่วยอธิบายหน่อย ครับ

ผมไม่เคยไปวัดบางพระเลย

ขอบคุณ ล่วงหน้า ครับ

ปีใหม่ ขอไห้พี่ ๆ ศิษวัดบางพระ ทุกคนมีความสุขมาก ๆ นะ ครับ

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
สวัสดีคุณ banksapao ยินดีต้อนรับสู่วัดบางพระครับ  :005:  :005:  :005:
ลำดับแรกที่ไปถึงวัดก็น่าจะขึ้นไปกราบสรีระของหลวงปู่เปิ่นบนกุฏิใหญ่ก่อน ต่อจากนั้นถ้าอยากจะสักก็ลองเดินดูตามกุฏิได้ครับมีพระอาจารย์หลายรูปที่สักให้กับลูกศิษย์
ขออวยพรให้สมหวังนะครับ
 :058:  :058:  :058:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ม.ค. 2555, 04:39:05 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

• ตติยะ
ขอบคุณพี่ ๆ ทุกคนนะ ครับ