ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมนักเลง ต้องอมพระ  (อ่าน 3349 ครั้ง)

ออฟไลน์ wat 999

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ทำไมนักเลง ต้องอมพระ
« เมื่อ: 11 ม.ค. 2555, 07:49:32 »
อยากรู้ว่าทำไมนักเลง ตอนไปตีกันทำไมต้องอมพระด้วยครับ
อยากรู้ อยากรู้ มากๆ

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
ตอบ: ทำไมนักเลง ต้องอมพระ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 ม.ค. 2555, 09:00:14 »
เคยเจอแต่เพื่อนยืมไปชม แล้วก็อมไม่คืนเลยจ้ะ 11; 23;

knife420

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 ม.ค. 2555, 10:25:03 »
 :050:
เคยเจอแต่เพื่อนยืมไปชม แล้วก็อมไม่คืนเลยจ้ะ 11; 23;
เห็นด้วยครับ

ผมก็ โดน เพื่อยยืมไปชม แล้วอมไปเลย
หรือไม่ก็ โดนหักคอ เช่าต่อ ในราคาขาดทุน  :061:

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 ม.ค. 2555, 09:37:57 »
ได้ยินเขาเล่ากันว่า อมพระไว้ในปากแล้วจะคงกระพัน ยิง,ฟัน,แทงไม่เข้า
บางครั้งก็ยิงไม่ออก ประมาณว่า แชะๆ  
พอคายพระออกมาเท่านั้น ถูกยิงพรุน
ผู้ใหญ่ที่เคยเป็นทหาร-ตำรวจที่เกษียณแล้วท่านเล่าให้ฟัง ข้อมูลตรงกันเลยครับ
ส่วนพระเครื่องที่อยู่ในเหตุการณ์จะเป็นพระสายชลบุรี-ระยองครับ    

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ม.ค. 2555, 09:38:42 โดย บางแก้วฟ้า »

ออฟไลน์ chalermpolsopa

• ตติยะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 ม.ค. 2555, 09:58:56 »
คงลักษณะเดียวกับแขวนพระแบบเปลือยๆพุทธคุณพระจะได้สัมผัสกับเนื้อหนังเรา ยิ่งอมก็ยิ่งรับพลังได้มากผลพลอยได้เวลาหน้าสิ่วหน้าขวานจะได้ไม่ทำหล่นหาย หรือไม่ก็กลัวศัตรูรู้ว่าเราแขวนพระอะไรอาจมาคัดของเราออกได้ จึงต้องอมไว้ไม่ให้ใครเห็น

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 ม.ค. 2555, 10:23:08 »
มว่าที่อมพระไว้ในปากเพราะกลัวว่า่จะไปเผลอด่าคำที่ไม่สุภาพออกมามากกว่าครับและจะทำให้คาถาที่เป็นมหาอุดหรือคงกระพันคาถาเสื่อมครับและกลัวพระอาจจะหล่นหาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ม.ค. 2555, 10:25:22 โดย berm »
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 ม.ค. 2555, 12:27:49 »
ไม่ทราบครับกลัวแต่พระจะหลุดลงคอไปนี่สิปัญหาใหญ่

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12 ม.ค. 2555, 08:11:23 »
ผมว่ากลัวพระจะหล่นหายไปนะครับเพราะว่าหารุ่นนี้ไม่มีแล้ว :001:ผิดถูกให้อภัยนะครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ kuntep

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12 ม.ค. 2555, 09:46:29 »
คงเป็นเพราะสมัยโบราณการเลี่ยมพระนั้นตามต่างจังหวัดหาทำได้ยากดังนั้นคนส่วนใหญ่ถ้าจะพกพาพระที่ไม่ใช่เหรียญจึงเลือกวิธีพกพาได้ง่าย แต่ที่ผมได้ยินมาจะเป็นพระจำพวกพิจิตรเม็ดข้าวเม่าที่นิยมนำมาเหน็บฟันเป็นต้น

ออฟไลน์ มิ้นพระประแดง

• สุขใดก็ไม่เท่า ล้วงกระเป๋าแล้วเจอตัง
  • จตุตถะ
    • MSN Messenger - mintinlove1@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 13 ม.ค. 2555, 01:20:21 »
ตามที่ผมเข้าใจนะคับ  อมพระแล้วปากจะได้ไม่ว่างไงคับ
เวลาโมโหจะได้ไม่ด่าไงคับ__ถูกผิดไงอภัยด้วยคับ :077:
[shake]ของดีมี อยู่ที่ใจ

ของขลังไว้แผ่นเนื้อหลัง

ของสูงใหญ่ใช่ใครไม่ห่างกัน

ในใจเราหลวงปู่เปิ่น 1ในใจ
[/shake]

ออฟไลน์ Monkey_King

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 13 ม.ค. 2555, 08:16:41 »
กลัวตายคริคริๆๆๆ
ยันตะนุภาภะหะวาราอิติ

ออฟไลน์ สิงห์ดำ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • คนคอนศรีฯ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 13 ม.ค. 2555, 12:51:58 »
เคยเห็นคนโดนแทงด้วยด้ามแปรงสีฟันที่ฝนจนแหลมเปี๊ยบในคุก ไม่เข้า ยันต์ก็ไม่สัก พระก็ไม่มี เอาไปเค้นจนบอกว่าฝังพระปิดตาองค์เล็กๆไว้ในฟันกราม ถามถึงสาเหตุที่ฝังเขาบอกว่าพ่อเขาโดนยิงไม่เข้า พวกที่ยิงช่วยกันกระชากพระจนสร้อยขาดหลุดจากคอ แล้วกระหน่ำยิงใหม่ รอบนี้เข้าทุกนัดตายคาที่ เขาจึงกลัวเหตุการณ์นั้นจะเกิดกับตัวเองจึงเจาะฟันกรามฝังพระไว้เสียเลย
นะโม โพธิสัตโต จะพรหมรังสิโย ฐิตะคุโณ ฐานะวีโร สิทธัง