ผู้เขียน หัวข้อ: ศิษย์ใหม่สงสัยครับ  (อ่าน 2086 ครั้ง)

ออฟไลน์ tonnisitsura

• ตติยะ
    • MSN Messenger - silachote@hotmail.com
ศิษย์ใหม่สงสัยครับ
« เมื่อ: 17 ม.ค. 2555, 01:39:56 »
เมื่ออาทิตย์ที่แล้วผมไปสักน้ำมัน กับหลวงพี่นันมาครับ แล้วผมอยากจะไปสักน้ำมันยันต์อื่นๆ สามารถไปสักได้เลยใช่รึเปล่าครับ  แล้วหนึ่งวันสามารถสักได้กี่ยันต์ครับ  แล้วถ้าผมไปสักเรื่อยๆๆหลวงพี่ท่านจะสักทับยันต์เดิมหรือเปล่า พอดีผมอยากสักหลายยันต์แต่อยากสักน้ำมันอ่ะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
ตอบ: ศิษย์ใหม่สงสัยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 ม.ค. 2555, 04:28:04 »
ช้าๆได้พร้าเล่มงามดีกว่าไหมครับคุณน้องไม่ต้องรีบร้อน ยกหลายๆพานระวังจะเป็นไข้นะครับ
ถ้าลูกศิษย์ไม่เยอะก็อาจจะยก2-3พานได้ถ้าคิดว่าทนไหว บ้านอยู่ไกล หลวงพี่ท่านคงจะไม่ว่าอะไรหรอกครับเพราะว่าเรามีเหตุผล
สักเสร็จแล้วอย่าลืมขึ้นไปกราบสรีระหลวงปู่เปิ่นแล้วก็ไปให้หลวงน้าสำอางค์บนกุฏิใหญ่ครอบให้อีกครั้งนึง

ขอให้สมหวังนะครับ
36; 36; 36;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ม.ค. 2555, 04:29:53 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ หนุ่ม

• เวลาโกรธขึ้นมา ด๊อกเตอร์กับ ป.๔ ก็โง่พอๆ กัน (หลวงพ่อชา สุภทฺโท)
  • สัตตมะ
  • **
  • อสรพิษที่มีพิษร้ายไม่เท่ากับมิตรรักทรยศ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 ม.ค. 2555, 06:30:30 »
เห็นด้วยกับคุณจิ๋ววัดตะกล่ำ :016: :053:
อยู่กับพระอยู่กับโจร อยู่กับใจ ว่าจะใฝ่ทางโจรหรือทางพระ

ศัตรูที่ยืนประจันหน้า...ยัง... " อันตรายน้อยกว่า"

" มิตรจอมปลอม " ...ที่ยืนอยู่ข้างกายเรา !!!

ออฟไลน์ tonnisitsura

• ตติยะ
    • MSN Messenger - silachote@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 ม.ค. 2555, 07:16:03 »
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 ม.ค. 2555, 10:41:03 »
เห็นด้วยกับคุณ จิ๋ว ครับ
วันนึงถ้าไหว ซัก 2 ยันต์กำลังดีครับ
ผมเองก็เป็นหนึ่งคน ที่สักน้ำมันมาเยอะแยะ เต็มหลัง ก็ว่าได้
ถามว่าจะสักทับยันต์เดิมไหม ก็มีส่วนครับแล้วแต่ หลวงพี่/หลวงพ่อ จะวางตำแหน่งให้
ผมเองก็ได้ยันต์ซ้ำบ้างครับ เป็นบางยันต์ แต่ก็ดีหมดแหละครับ บางทีท่านก็จะถามว่าได้อะไรมาแล้วบ้าง
***ขอให้สมหวังนะครับ ขอให้หลวงปู่เปิ่นคุ้มครอง***  :002: :002: :002:
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 ม.ค. 2555, 10:20:28 »
เห็นด้วยกับทุกท่านครับ..ถ้าเป็นศิษย์ใหม่ๆควรตามพี่ๆด้านบนแนะนำค่อยๆซึมซับไปก่อนพอเห็นว่าทนไหวก็เริ่มเลย...เมื่ิอวานไปวัดยกไป 3 พานกับหลวงพี่ต้อยหลวงพี่นันตบท้ายด้วยหลวงพี่ญาแต่ชินแล้วครับ..
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ ritman

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 ม.ค. 2555, 06:51:09 »
ผมเป็นคนนึงที่สักน้ำมัน ไปสักที่ไรหลวงพี่จะถามว่าได้อะไรมาบ้างแล้ว ผมไปสักกับหลวงพี่หนึ่งและหลวงพี่แป๋วคับ

วันนึงยกสัก 2 พานกำลังดีคับ ผมว่านะ

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 18 ม.ค. 2555, 10:03:47 »
ตามกำลังของตนครับจะกี่ครั้งก็ได้และต้องดูว่าคนเยอะหรือเปล่าที่สำคัญ ไข้ขึ้นครับ

ออฟไลน์ chelzee

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 21 ม.ค. 2555, 02:49:47 »
พรุ่งนี้หลวงพี่หมีลงสักกี่โมงครับใครรู้บอกที

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 24 ม.ค. 2555, 02:11:36 »
เห็นด้วยครับกับหลายๆคนแต่ว่า ส่วนตัวที่เจอนะครับ สักกับหลวงพี่นัน ยกหลายพาน หลวงพี่นันจะให้แค่ ยัน เดียว ต่อ 1 วัน เพราะถ้ามายกซ้ำ หลวงพี่นันจะให้แค่ อักขระ เติม นิดหน่อย ครับผม (โดนทิ่มแรงด้วยครับเห็นมากับตา) แต่อันนั่นหมึกนะครับ น้ำมันไม่เคยเห็น

ผิดถูกประการใดขออภัยนะครับ  :054:
หากตัวท่านไรซึ่งความหวัง  กายท่านจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 24 ม.ค. 2555, 03:00:30 »
เห็นด้วยครับกับหลายๆคนแต่ว่า ส่วนตัวที่เจอนะครับ สักกับหลวงพี่นัน ยกหลายพาน หลวงพี่นันจะให้แค่ ยัน เดียว ต่อ 1 วัน เพราะถ้ามายกซ้ำ หลวงพี่นันจะให้แค่ อักขระ เติม นิดหน่อย ครับผม (โดนทิ่มแรงด้วยครับเห็นมากับตา) แต่อันนั่นหมึกนะครับ น้ำมันไม่เคยเห็น

ผิดถูกประการใดขออภัยนะครับ  :054:

คนนี้รู้จริง  สักกับหลวงพี่นัน ถ้าถามท่านว่าจะสักอีกได้หรือไม่ ท่านจะบอกว่าวันหน้าค่อยมาใหม่
ถ้าไม่ถามท่านแล้วมาขึ้นพานใหม่ท่านจะแทงอักขระให้อีกนิดหน่อยเหมือนที่ท่าน boomee บอกครับ

ไม่ว่าจะสักกับพระอาจารย์ท่านไหนๆก็ให้พอดีอย่าเยอะ จะคิดว่าเราทนไหวจะสักเยอะๆวันเดียว
ก็คงไม่ดี ให้คนอื่นได้สักบ้าง ให้พระอาจารย์ท่านได้พักได้หยุดบ้าง สรุปคือให้เกิดความพอดี

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 25 ม.ค. 2555, 06:23:51 »

คนนี้รู้จริง  สักกับหลวงพี่นัน ถ้าถามท่านว่าจะสักอีกได้หรือไม่ ท่านจะบอกว่าวันหน้าค่อยมาใหม่
ถ้าไม่ถามท่านแล้วมาขึ้นพานใหม่ท่านจะแทงอักขระให้อีกนิดหน่อยเหมือนที่ท่าน boomee บอกครับ

ไม่ว่าจะสักกับพระอาจารย์ท่านไหนๆก็ให้พอดีอย่าเยอะ จะคิดว่าเราทนไหวจะสักเยอะๆวันเดียว
ก็คงไม่ดี ให้คนอื่นได้สักบ้าง ให้พระอาจารย์ท่านได้พักได้หยุดบ้าง สรุปคือให้เกิดความพอดี
  เห็นด้วยครับ