ผู้เขียน หัวข้อ: รวมภาพหลวงพ่อเปิ่นครับบางรูปอาจมีบางท่านที่ไม่เคยเได้ชมมาก่อน  (อ่าน 2292 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

ออฟไลน์ ๛พุทธานุภาพ๛

• ปัญจมะ
  • " ชีวิตไม่มีคงกะพัน ความดีเท่านั้นจึงอยู่คงดี "
    • อีเมล
เป็นภาพที่หาดูยาก แล้วครับ ภาพเก่าๆนานไปยิ่งมีคุณค่า เป็นสังฆานุสติให้ระลึกถึงคุณงามความดีของหลวงปู่ให้ศิษยานุศิษย์ได้เจริญรอยตามในการทำคุณประโยชน์ให้แก่ชาติบ้านเมือง โดยถือประโยชน์ส่วนรวมมากกว่าส่วนตน ขอบคุณพี่เอที่เอื้อเฟื้อภาพหลวงปู่ครับ :054: :054: :054:
"บุญอยู่กับคนทำ  กรรมอยู่กับคนก่อ"

ออฟไลน์ KITTITUCH

• ฉัฏฐะ
  • *
ขอบคุณ ท่านเอครับผม บางภาพผมพึ่งเคยได้เห็นจริงๆครับ :015:

ออฟไลน์ miovanzboy

• ฉัฏฐะ
  • *
  • T'Thaksin13055
เป็นภาพที่หาดูได้ยากมากครับ
T'Thaksin13055
MioVanZBoY
13055

อย่าลืมกด "ขอบคุณ" หน่อยน่ะครับ

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น

http://www.facebook.com/media/set/?set=a.1521069740179.70900.1037620321&type=3

แจมด้วยคนครับพี่เอ  ภาพอาจจะซ้ำกันบ้าง
ขอบคุณเจ้าของภาพถ่าย และขออนุญาตเผยแพร่ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ หนุ่ม

• เวลาโกรธขึ้นมา ด๊อกเตอร์กับ ป.๔ ก็โง่พอๆ กัน (หลวงพ่อชา สุภทฺโท)
  • สัตตมะ
  • **
  • อสรพิษที่มีพิษร้ายไม่เท่ากับมิตรรักทรยศ
    • อีเมล
ตอบ: รวมภาพหลวงพ่อเปิ่นครับบางรูปอาจมี&
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 ม.ค. 2555, 10:47:55 »
ได้ชมภาพแล้วชื่นใจครับ  ต้องขอบคุณเจ้าของภาพด้วยครับผม :053: :053: :053: :054: :054: :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ม.ค. 2555, 10:48:33 โดย touw »
อยู่กับพระอยู่กับโจร อยู่กับใจ ว่าจะใฝ่ทางโจรหรือทางพระ

ศัตรูที่ยืนประจันหน้า...ยัง... " อันตรายน้อยกว่า"

" มิตรจอมปลอม " ...ที่ยืนอยู่ข้างกายเรา !!!

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
สุดยอดมากเลยครับ

ขออนุญาต Save เก็บไว้นะครับ  :050:

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขออนุญาต Save ภาพ นะคัรบ :054:

ออฟไลน์ BB.bumbim

• ตติยะ
    • อีเมล
 :054: :054: :054:ด้วยความเคารพ เป็นภาพที่มีคุณค่าทางจิดใจมากๆ ครับ สุดยอดจริงๆๆ เจริญสุขครับ

ออฟไลน์ adgreen

• ปัญจมะ
กราบนมัสการหลวงปู่ ต้องขอขอบคุณท่าน ~เสน่ห์เอ~ ที่นำภาพที่หายากยิ่งมาโพสท์ให้ศิษยานุศิษย์ได้ชมกัน ต้องขออนุญาตคัดลอกเอาไว้เพื่อการเคารพบูชาด้วยนะครับ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ JIM_CANNABIS

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล

ออฟไลน์ cheetahlesiiz

• จตุตถะ
  • ศรัทธา
    • MSN Messenger - aomsinple@hotmail.com
    • อีเมล