ผู้เขียน หัวข้อ: ไปกราบหลวงพ่อต้อยมาครับ  (อ่าน 2162 ครั้ง)

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ไปกราบหลวงพ่อต้อยมาครับ
« เมื่อ: 23 ม.ค. 2555, 03:43:04 »
เมื่อวันอาทิตย์ที่ 22 ที่ผ่านมาตั้งใจไปที่วัดเพื่อกราบขอพรจากหลวงพ่อต้อยและไปทำบุญที่วัด  :054: ดีใจที่ได้เห็นหลวงพ่อจับเข็มสักให้ลูกศิษย์อีกครั้ง เข้าไปก็มองท่านด้วยความเป็นห่วงแต่ก็ดูท่านแข็งแรงขึ้นมากครับ สีหน้าท่านดูสดชื่นและอารมณ์ดีเหมือนเดิม หลังจากหยุดสักไปนาน เพราะไปวัดบ่อยๆก็มีแต่เข้าไปกราบหลวงปู่เปิ่น ไปทำบุญแต่ไม่ได้เข้าไปสัก เพราะคนเยอะทุกเสาร์อาทิตย์ วันนี้เลยยกพาน 1 พานหลวงพ่อท่านเมตตาลงอักขระให้ เชื่อมระหว่างงบน้ำอ้อยทั้งสอง กับยันต์แปดทิศให้ครับ ขอบอก สะดุ้งทุกเข็มเลย (ไม่ได้สักนานแล้วครับ) :009: ก่อนกลับ ก็ทำบุญกุฏิใหญ่บูชารูปหลวงปู่เปิ่น กับพระบูชานั่งเสือปี 47 กลับบ้าน ก็ไปลาหลวงพ่อต้อยท่านกลับบ้าน ท่านเมตตาปิดทองและอธิฐานจิตให้ และให้พรให้ก้าวหน้าในอาชีพการงานแล้ววันหลังค่อยมาใหม่นะวันนี้คนเยอะ  ได้ยินแล้วแทบน้ำตาซึมเลยครับ
สุดท้าย ฝากศิษย์พี่ศิษย์น้องที่ช่วยกันบอกต่อๆกันในเรื่องการแต่งกายของสาวๆที่เข้าไปกราบพระอาจารย์ท่านนะครับไม่ว่าจะไปสักยันต์หรือไปทำบุญ ขอให้ช่วยแต่งกายให้เหมาะสมกันซักหน่อย ตอนนั่งรอสักอยู่แฟนผมบอกว่าขนาดผู้หญิงด้วยกันมองเห็นแล้วยังอายแทนเลยครับ (ไม่ขอบรรยาย :075:)
รูปบูชาหลวงปู่เปิ่นครับ หลวงพ่อต้อยเมตาปิดทองให้  :054:

พระบูชานั่งเสือปี 47

ใต้ฐานครับ

หากการบอกกล่าวเรื่องการแต่งกายทำให้ศิษย์พี่ศิษย์น้องหลายๆท่านไม่พอใจ ต้องขอภัยมา ณ ที่นี้นะครับ

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ไปกราบหลวงพ่อต้อยมาครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 ม.ค. 2555, 03:50:57 »
พระบูชานั่งเสือปี 47 สุดยอดเลยครับโดยเฉพาะ ฐาน ครับ  :002:
หากตัวท่านไรซึ่งความหวัง  กายท่านจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด

ออฟไลน์ ๛พุทธานุภาพ๛

• ปัญจมะ
  • " ชีวิตไม่มีคงกะพัน ความดีเท่านั้นจึงอยู่คงดี "
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 ม.ค. 2555, 05:03:56 »
หลวงลุง แข็งแรงดีใช่ไหมครับ ดีใจที่เห็นหลวงลุงกลับมาเมตตาศิษย์เหมือนเดิม แต่ก็อยากให้หลวงลุงพักผ่อนมากๆ นานแรมปีแล้วที่ศิษย์ไม่ได้ไปกราบ ขอให้หลวงลุงแข็งแรงเหมือนเดิม ขอโทษนะครับไม่ทราบว่า หลวงลุงกลับมาจับเข็มนานแล้วหรอครับ
"บุญอยู่กับคนทำ  กรรมอยู่กับคนก่อ"

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 ม.ค. 2555, 05:19:30 »
พระบูชานั่งเสือปี 47สวยงามมากครับคล้ายๆที่บ้านผมเลย   25; 25; 25;
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 ม.ค. 2555, 05:20:11 »
ผมก็ไม่ทราบจริงๆครับว่าหลวงพ่อท่านเริ่มกลับมาจับเข็มเมื่อไหร่เพราะตั้งใจจะไปแค่กราบขอพร เป็นห่วงเหมือนกันครับโดยเฉพาะก่อนที่จะโพสข้อความนี้ แอบคิดว่าลูกศิษย์ลูกหาจะไปรบกวนท่านมากเกินไป ยังไงก็ดูเผื่อเวลาให้ท่านพักบ้างนะครับ เช่นเวลาฉัน กับเวลาขึ้นจำวัดนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ม.ค. 2555, 05:21:16 โดย อภิรัตน์ »

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 ม.ค. 2555, 05:38:43 »
ยินดีด้วยครับ :001:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 25 ม.ค. 2555, 06:17:14 »
งดงามมากๆครับ :025:

ออฟไลน์ Naraphat

• เต๊ะครับ Delta Force 25
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • เคารพครูอาจารย์ จะมีแต่คนเมตตา วันทามิ อาจาริโย
    • MSN Messenger - koozaa_2500@hotmail.com
    • taenakubb.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 26 ม.ค. 2555, 04:35:08 »
ยินดีด้วยนะครับโชคดีจริงๆ :053:
ศิษย์มีครู  เหมือนงูมีพิษ