ผู้เขียน หัวข้อ: ล๊อคเก็ต  (อ่าน 3319 ครั้ง)

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
ล๊อคเก็ต
« เมื่อ: 24 ม.ค. 2555, 06:12:24 »
ล๊อคเก็ตหายาก อาจจะไม่ค่อยคุ้นตา
ท่านใดทราบข้อมูลรบกวนด้วยครับ

ล๊อคเก็ตหลวงปู่มี วัดมารวิชัย

หลังฝัง เกศา,นขา(เล็บ),ชิ้นพระสมเด็จรุ่นแรก07,เศียรพ่อแก่เงิน
พลอย,ตะกรุดทองคำ,เงิน,ทองแดง

รูปเก่าขออนุญาติลงใหม่ (ฝากพ่อน้องเป๊ปซี่ครับ)

"สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ตอบ: ล๊อคเก็ต
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 ม.ค. 2555, 06:32:48 »

ขออนุญาต ลงภาพหลวงปู่ด้วยนะครับ  ด้านหลังภาพ ลายมือเดียวกันไหมครับ นี่ ??? :010:

ขอบคุณครับ ที่นำวัตถุมงคล ที่หาได้ยากในปัจจุบัน มาให้ท่าน สมาชิกได้ชมกันครับ ... สวัสดี
 :001: :001: :001:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 ม.ค. 2555, 06:52:23 »
พึ่งเคยเห็นล๊อคเก็ตหลวงปู่เหมือนกันครับพี่จ๊อบ  :001:
แต่หลังอุดก็สุดยอดมากแล้วครับ ทั้งชิ้นพระสมเด็จรุ่นแรก และตะกรุด กับเศียรพ่อแก่  :016: :015:

ออฟไลน์ หนุ่ม

• เวลาโกรธขึ้นมา ด๊อกเตอร์กับ ป.๔ ก็โง่พอๆ กัน (หลวงพ่อชา สุภทฺโท)
  • สัตตมะ
  • **
  • อสรพิษที่มีพิษร้ายไม่เท่ากับมิตรรักทรยศ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 ม.ค. 2555, 08:50:38 »

ขออนุญาต ลงภาพหลวงปู่ด้วยนะครับ  ด้านหลังภาพ ลายมือเดียวกันไหมครับ นี่ ??? :010:

ขอบคุณครับ ที่นำวัตถุมงคล ที่หาได้ยากในปัจจุบัน มาให้ท่าน สมาชิกได้ชมกันครับ ... สวัสดี
 :001: :001: :001:
สูงด้วยคุณค่ามากด้วยบารมีบรมคูรของพวกเราหลวงพ่อเปิ่น  ฐิตคุโณ
อยู่กับพระอยู่กับโจร อยู่กับใจ ว่าจะใฝ่ทางโจรหรือทางพระ

ศัตรูที่ยืนประจันหน้า...ยัง... " อันตรายน้อยกว่า"

" มิตรจอมปลอม " ...ที่ยืนอยู่ข้างกายเรา !!!

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 ม.ค. 2555, 06:19:45 »
สวยงามครับ :015:

ออฟไลน์ lp.boonma

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 ม.ค. 2555, 07:45:11 »
พี่ๆครับเคยเห็นล็อกเก็ตขาวดำหน้าตรงของหลวงพ่อแต่ข้างหลังเป็นทองคำ ให้ทราบว่าเป็นรุ่นไหนซอยให้ความสว่างข้อยแนเด้อ หากลงรูปให้เบิงก็ซิดีหลายเด้อ ขอบคุณๆๆๆหลายๆๆล่วงหน้า

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 25 ม.ค. 2555, 10:01:15 »
พี่ๆครับเคยเห็นล็อกเก็ตขาวดำหน้าตรงของหลวงพ่อแต่ข้างหลังเป็นทองคำ ให้ทราบว่าเป็นรุ่นไหนซอยให้ความสว่างข้อยแนเด้อ หากลงรูปให้เบิงก็ซิดีหลายเด้อ ขอบคุณๆๆๆหลายๆๆล่วงหน้า

หมายถึงแบบนี้หรือเปล่าครับ :062:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ lp.boonma

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 26 ม.ค. 2555, 07:21:07 »
พี่เน่ห์แบบที่รูปที่พี่ลงที่ใส่กรอบเงินครับ ต่างกันที่ด้านไหล่ซ้ายของหลวงพ่อเปิ่นตรงจีวรมีเขียนยันต์ ส่วด้านหลังเลี่ยมทองคำมีจาร ตอกหลวงพ่อเปิ่น ๔๗ ตอกนะ ครับ ผมว่าน่าจะราวสิบกว่าถึงยี่สิบนิดๆมาแล้ว(จากปากคำของผู้ครบครองว่าได้มาระยะเวลาราวๆๆนั้น) พี่เน่ห์ซอยให้ข้อมูลข่อยแนเด้อ หวัดดี

หมายถึงแบบนี้หรือเปล่าครับ :062: