ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่าเป็นยันต์อะไร  (อ่าน 1842 ครั้ง)

ออฟไลน์ payom37

• ฉัฏฐะ
  • *
อยากทราบว่าเป็นยันต์อะไร
« เมื่อ: 28 ม.ค. 2555, 08:16:58 »

ที่มีเส้นสีแดงๆขีดไว้อะค่ะ ขอยืมรูปมาค่ะ ถ้าถ่ายเองคงไม่ชัดแน่ เพราะไม่มีกล้อง
ได้รับเหรียญมา แต่ไม่ทราบว่าเป็นยันต์อะไร รบกวนผู้รู้หน่อยนะคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ม.ค. 2555, 08:18:30 โดย payom37 »

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: อยากทราบว่าเป็นยันต์อะไร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 ม.ค. 2555, 09:31:32 »
ข้อสังเกต คล้ายยันต์พระสารีบุตร ที่ปรากฏหลังเหรียญทำน้ำมนต์ หลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง อุทัยธานี.

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 ม.ค. 2555, 12:31:34 »
เจ้าของภาพ ท่านห่วงภาพนะครับ ยังไงก็ช่วยแจ้งไปที่อยู่ของเว็บเจ้าของด้วย ขอบคุณ

ออฟไลน์ payom37

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 ม.ค. 2555, 02:12:54 »

ที่มีเส้นสีแดงๆขีดไว้อะค่ะ ขอยืมรูปมาค่ะ ถ้าถ่ายเองคงไม่ชัดแน่ เพราะไม่มีกล้อง
ได้รับเหรียญมา แต่ไม่ทราบว่าเป็นยันต์อะไร รบกวนผู้รู้หน่อยนะคะ

ขออนุญาตินำภาพมาจากเว็บพลังจิตค่ะ