ผู้เขียน หัวข้อ: ช้างออกศึก  (อ่าน 1622 ครั้ง)

ออฟไลน์ หนุ่ม

• เวลาโกรธขึ้นมา ด๊อกเตอร์กับ ป.๔ ก็โง่พอๆ กัน (หลวงพ่อชา สุภทฺโท)
  • สัตตมะ
  • **
  • อสรพิษที่มีพิษร้ายไม่เท่ากับมิตรรักทรยศ
    • อีเมล
ช้างออกศึก
« เมื่อ: 03 ก.พ. 2555, 03:22:53 »
อยู่กับพระอยู่กับโจร อยู่กับใจ ว่าจะใฝ่ทางโจรหรือทางพระ

ศัตรูที่ยืนประจันหน้า...ยัง... " อันตรายน้อยกว่า"

" มิตรจอมปลอม " ...ที่ยืนอยู่ข้างกายเรา !!!

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ตอบ: ช้างออกศึก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 ก.พ. 2555, 08:12:33 »
สวยงามมากครับผม
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ somboon matkeaw

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 ก.พ. 2555, 07:54:53 »
สวยครับ สายหนัยครับ ผิดถูกขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ 21; 21; 21;

ออฟไลน์ หนุ่ม

• เวลาโกรธขึ้นมา ด๊อกเตอร์กับ ป.๔ ก็โง่พอๆ กัน (หลวงพ่อชา สุภทฺโท)
  • สัตตมะ
  • **
  • อสรพิษที่มีพิษร้ายไม่เท่ากับมิตรรักทรยศ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 ก.พ. 2555, 09:18:38 »
อาจารย์เอ ตำหนักทิพย์วิมาน  แถววัดท่าไม้ครับ
อาจารย์เอ เป็นศิษย์หลวงพี่พันหลวงพี่แป๊วครับ