ผู้เขียน หัวข้อ: สิบทัศหลวงพ่อเงิน  (อ่าน 2086 ครั้ง)

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
สิบทัศหลวงพ่อเงิน
« เมื่อ: 06 ก.พ. 2555, 04:03:02 »
ต้องขอยืมรูปของท่านพี่ loongtow ด้วยนะครับเนื่องจากเหมือนกันมาก คาดว่าจะเป็นรุ่นเดียวกัน ของบ้านผมก็มีอยู่1องค์
อยากทราบว่าทันหลวงพ่อเงินปลุกเสกไหมครับ หรือว่า หลวงพ่อแช่ม ปลุกเสกครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ตอบ: สิบทัศหลวงพ่อเงิน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 ก.พ. 2555, 10:21:58 »
รอท่าน ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) มาชี้แจงนะครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 ก.พ. 2555, 10:54:17 »
ครับผม กำลังรอเลยครับพี่

ออฟไลน์ loongtow

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 ก.พ. 2555, 03:26:43 »
ต้องขอยืมรูปของท่านพี่ loongtow ด้วยนะครับเนื่องจากเหมือนกันมาก คาดว่าจะเป็นรุ่นเดียวกัน ของบ้านผมก็มีอยู่1องค์
อยากทราบว่าทันหลวงพ่อเงินปลุกเสกไหมครับ หรือว่า หลวงพ่อแช่ม ปลุกเสกครับ

ไม่ทัน หลวงพ่อเงิน ครับ
เป็นพระของ หลวงพ่อแช่ม ครับ น่าจะเป็นยุคปลายแล้ว

และก็ยังมี ชินราช แบบนี้ด้วย ที่เป็นของหลวงพ่อแช่มเหมือนกัน

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 ก.พ. 2555, 05:23:42 »
ครับผม ผมมีสิบทัน กับ ปกโพ เนื้อดำครับ ข้างหลังปั๊มว่าหลวงพ่อเงิน เนื้อเดียวกัน ครับ ขอบคุณมากครับที่ดูให้ครับผม :054: