ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบประวัติ เบี้ยแก้ รุ่นนี้  (อ่าน 1870 ครั้ง)

ออฟไลน์ nuvergo

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
อยากทราบประวัติ การสร้างเบี้ยแก้รุ่นนี้ครับ และ รุ่นนี้มีตะกั่วแล้วผอกผงอะไรหรือป่าวครับ หรือว่าผอกผงเลยไม่มีตะกั่วหุ้ม  

knife420

• บุคคลทั่วไป
ตอบ: อยากทราบประวัติ เบี้ยแก้ รุ่นนี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 ก.พ. 2555, 10:31:40 »
ดูดีนะ .. สวยงาม น่าใช้ ขอบคุณสำหรับภาพ

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
ตอบ: อยากทราบประวัติ เบี้ยแก้ รุ่นนี้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 ก.พ. 2555, 11:52:14 »
สวยครับ

ออฟไลน์ nuvergo

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 ก.พ. 2555, 09:21:41 »
มีปลอมมั๊ยครับ รุ่นนี้

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 ก.พ. 2555, 11:25:33 »
น่าจะมีปลอมครับหลวงปู่เจือถ้าเป็นเบียแก้ ปลอมตั้งแต่ที่วันเลยก็มีครับ ต้องได้จากที่ ที่เชื่อถือได้ครับ แต่ดูแล้วองค์นี้ ผมว่าสวยดีนะครับ
รุ่นนี้เคยเห็นอยู่บ่อยๆ เขาว่าทันหลวงปู่ครับผม