ผู้เขียน หัวข้อ: รับหนังสือมาแล้วครับ แต่สงสัย?  (อ่าน 1737 ครั้ง)

ออฟไลน์ sun2kawa

• ตติยะ
ผมรับหนังสือมาแล้ว เปิดดูเหรียญบางรุ่น มีเนื้อทอง เงิน นวะ  แต่ผมเป็นเนื้อทองสัมฤทธิ์ ไม่ทราบว่าหนังสือลงไม่ครบหรือว่าเน้นแต่ที่สำคัญ
หรือว่าทางวัดสร้างเพียงเท่าที่หนังสือลง

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: รับหนังสือมาแล้วครับ แต่สงสัย?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 ก.พ. 2555, 08:45:20 »
ลงรายละเอียดรุ่นซิครับว่ารุ่นไหน

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ หลวงพี่เก่ง

• สำนักงานวัดบางพระ
  • ล่องลอย
  • สุเมโธภิกฺขุ
    • http://facebook.com/bangphra
    • อีเมล
ตอบ: รับหนังสือมาแล้วครับ แต่สงสัย?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 ก.พ. 2555, 09:08:25 »
ไม่แน่ใจว่าที่บอกน่ะเป็นรุ่นไหน ปีไหน
ยังไงก็ลองดูดีๆ อีกทีนะครับ
หนังสือนี้ข้อมูลนี้ ได้แยกประเภทเนื้อต่างๆ ไว้ เป็นหมวดๆๆ ง่ายแก่การค้นหา
สำหรับในเล่มนี้จะเน้นที่ออกจากวัดเป็นสำคัญครับ
บางเหรียญ บางรุ่นจะเป็นประเภทที่เจ้าของไปทำเพิ่มเติมมาเอง เช่น ปิดทอง หรือ เพ้นท์ หรือ ทำกะไหล่ จะไม่นำมารวมครับ
หรือ บางทีข้อมูลอาจจะตกหล่นก็ได้

เข้าใจหัวอกคนทำหนังสือครับ ไม่ว่าจะตรวจสอบดีอย่างไร ก็จะต้องมีจุดผิดพลาดกันได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ก.พ. 2555, 09:14:02 โดย หลวงพี่เก่ง »

ออฟไลน์ iHum-MC32

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 ก.พ. 2555, 09:26:58 »
ลองลงรูปมาให้ชมดูหน่อยครับอยากทราบว่าแบบไหน

ออฟไลน์ sun2kawa

• ตติยะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 ก.พ. 2555, 10:09:56 »
เหรียญหยดน้ำ ผมว่าเนื้อเหมือนทองเหลือง ครับ

:062:

ออฟไลน์ ที_lowrider

• กดเป็นโดด Hydraulic & Air suspension Car Thailand
  • ปัญจมะ
  • Young Engineer
    • MSN Messenger - kalakaloa@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 ก.พ. 2555, 01:07:43 »
องค์นึง ที่ผม ไม่เห็นคือ หลวงปู่หิ่ม เนื้อ ทองคำครับ

รึผม อาจจะไม่ได้ใส่แว่น ตาลาย หาไม่เจอ  :002:

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 25 ก.พ. 2555, 02:22:02 »
สอบถามหน่อยนะครับ หนังสือยังมี ให้บูชาอยู่ไหม แล้ว บูชาเล่มเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ อาริงาโต

• -
  • สัตตมะ
  • **
  • -
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
    • -
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 25 ก.พ. 2555, 02:26:48 »
สอบถามหน่อยนะครับ หนังสือยังมี ให้บูชาอยู่ไหม แล้ว บูชาเล่มเท่าไหร่ครับ

มีค่ะ บูชา 2500 ค่ะ
“ มา มะ  ปะริภุญชันตุ  จะมหาภูตา  อาคัจฉายะ  อาคัจฉามิ  เอหิมะมะ  มามา ”

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 25 ก.พ. 2555, 02:43:45 »

มีค่ะ บูชา 2500 ค่ะ

ขอบคุณมากครับผม