ผู้เขียน หัวข้อ: ไกล้ไหว้ครู จัดให้ชมก่อนวันงานครับ  (อ่าน 1957 ครั้ง)

ออฟไลน์ sMokE

• ฉัฏฐะ
  • *
นานๆ ที จะเจอ หรือ อาจ จะไม่เจอเลยก็ได้ครับ 5 5 5 + ลองดูกันนะครับ ติชมให้ด้วยจะดีมาก ขอบคุณครับ

องค์ แรก เป็น รูปหล่อ หลังเสือ ปี2527 เนื้อเงินครับ ตั้งแต่เกิดมาก็เห็นองค์นี้องค์เดียวนี่ละครับ(เนื้อเงินนะ) พี่ๆคนไหนมีมาร่วมแจมหน่อยครับ

องค์ที่สอง เป็นเหรียญ ปี2541ครับ หลังเรียบ จารหลวงปู่ครับ มีพี่ใหญ่ท่านหนึงเคยบอกผมว่ารุ่นนี้หลวงปู่จารให้แค่ 8 องค์ ไม่รู้ จริงเท็จ เช่นไรพี่ท่านใดมีเอามาแบ่งกันชมบ้างนะครับ

วันนี้ก็เอามาให้แต่เพียงเท่านี้ก่อนละกันครับ ชอบ ไม่ชอบ ติชมกันได้ครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ blackknight

• สัตตมะ
  • **
  • ยกกระบัตร ทัพพระไพศรพณ์
ตอบ: ไกล้ไหว้ครู จัดให้ชมก่อนวันงานครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 ก.พ. 2555, 11:06:18 »
งามครับ
ชาติเสือไว้ลาย ชาติชายไว้ชื่อ

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ไกล้ไหว้ครู จัดให้ชมก่อนวันงานครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 ก.พ. 2555, 06:35:50 »
งดงามมากครับ

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 ก.พ. 2555, 11:36:53 »
สวย เฉียบ ครับพี่ โดยเฉพาะ เหรียญล่าง

ออฟไลน์ CHARATORN

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 ก.พ. 2555, 10:41:08 »
สวยงามมากๆเลยครับ

ออฟไลน์ ~ ๑ จูดู๊ฟ ๑ ~

• ตติยะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 ก.พ. 2555, 02:35:21 »
ขอบคุณครับสวยมากเลย