ผู้เขียน หัวข้อ: ~~ขอเรียนสอบถามเกี่ยวกับยันต์มงกุฎพระพุทธ  (อ่าน 3286 ครั้ง)

ออฟไลน์ c@kan

• ฉัฏฐะ
  • *
  • "อยู่เหนือความคิด..ได้เมื่อไร..อยู่เหนือความทุกข์..ได้เมื่อนั้น"
~ขอเรียนสอบถามท่านผู้รู้สักเล็กน้อย...ว่า........
ยันต์มงกุฎพระพุทธ..สามารถสักที่หัวไหล่ได้ไหมค๊ะ...(เป็นผู้ชายสอบถามมาค่ะ)

///เป็นคำถามที่มาจากหน้าเพจ facebook ของวัดบางพระ ค่ะ....
แฮะๆ...... admin fb คนนี้ตอบไม่ได้อะค่ะเพราะไม่ทราบจริงๆ.....

:001: :001: :001:

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
สมาชิกที่ใช้เว็บบอร์ดส่วนมากเป็นลูกศิษย์คงไม่สามารถให้คำตอบได้ดีไปกว่าพระอาจารย์หรืออาจารย์เป็นแน่แท้

ลองหาความหมายคำว่ามงกุฏจาก google ดูนะครับว่าควรจะอยู่ส่วนไหนน่าจะพอเป็นคำตอบได้บ้าง(ความคิดเห็นส่วนตัว)

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ท่าจีน

• ปัญจมะ
  • แต่ก็ มิได้นำพา .....
เป็นถึง admin fb วัดบางพระไม่ใช่หรอครับ :062:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ก.พ. 2555, 12:44:03 โดย ท่าจีน »
นะติตัง พญามะ นาคายะ อภินัง นาคา สาธุโนภันเต ยะมะ ยะมะ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • "อยู่เหนือความคิด..ได้เมื่อไร..อยู่เหนือความทุกข์..ได้เมื่อนั้น"
เป็นถึง admin fb วัดบางพระไม่ใช่หรอครับ :062:

~>ที่บอกว่าเป็นadmin fb เพจวัดบางพระ.....ไม่ใช่เป็นadminหลักหรอกค่ะ....
แค่ได้รับเกียรติจากหลวงพี่เก่ง...ให้มาช่วยดูแลหน้าเพจไม่ให้เงียบเหงา...
เพราะหลวงพี่ไม่ค่อยมีเวลาเข้ามาดูแลหรือโพสข่าวสารอะไรบ่อยนัก....เนื่องจากติดเรียนหนังสือ...
หากดิฉันได้รับทราบข่าวสารอะไรจากทางในเวบนี้...
ก้จะนำข่าวสารนั้นไปโพสบอกกล่าวที่หน้าเพจfacebookของวัดบางพระ..ให้เหล่าลูกศิษย์หรือผู้สนใจได้รับทราบ..
ซึ่งก็มีบางคนยังไม่ทราบเลยว่าไหว้ครูวันไหน/การสั่งจองเสื้อหมดเขตแล้วนะ/ประมาณนี้ค่ะ...

**ดิฉันไม่ได้มีความรู้มากมายอะไรหรอกค่ะ...
หากดิฉันไม่ทราบข้อมูลที่แน่ชัด...ดิฉันก้ไม่กล้าที่จะตอบ...
แต่จะบอกเพียงว่า...เดี๋ยวขอไปสอบถามจากผู้รู้ก่อนนะค๊ะ..

จึงขอเรียนชี้แจงมาให้ทราบค่ะ.... :001: :001:

• ฉัฏฐะ
  • *
สมาชิกที่ใช้เว็บบอร์ดส่วนมากเป็นลูกศิษย์คงไม่สามารถให้คำตอบได้ดีไปกว่าพระอาจารย์หรืออาจารย์เป็นแน่แท้

ลองหาความหมายคำว่ามงกุฏจาก google ดูนะครับว่าควรจะอยู่ส่วนไหนน่าจะพอเป็นคำตอบได้บ้าง(ความคิดเห็นส่วนตัว)

ขอบคุณครับ

~>ขอขอบพระคุณมากๆค่ะ.....สำหรับคำแนะนำ...
:008: :008: :008:

ออฟไลน์ singhanart

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
[shake]}สิงห์ลายเสือ{[/shake]

หากภารกิจดั่งภูผา มรณาข้าเพียงขนนก

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
ผมตอบได้ครับ อย่างไม่รังเรและสงสัย จะได้หายสงสัย ยันต์มงกุฏพระพุทธเจ้า สักที่หัวครับ ยันต์ตัวนี้เป็นยันต์สูงท่านจะไม่นิยมสักต่ำครับ นี่คือยันต์ที่สุดยอดแล้วครับ ขอบคุณ

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
ท่านอาจารย์มาตอบให้หายสงสัยแล้ว
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

• ฉัฏฐะ
  • *
===>

~~>>ขอขอบคุณมากๆนะค๊ัะ....  :001: :001::114: :114:

• ฉัฏฐะ
  • *
ผมตอบได้ครับ อย่างไม่รังเรและสงสัย จะได้หายสงสัย ยันต์มงกุฏพระพุทธเจ้า สักที่หัวครับ ยันต์ตัวนี้เป็นยันต์สูงท่านจะไม่นิยมสักต่ำครับ นี่คือยันต์ที่สุดยอดแล้วครับ ขอบคุณ

~~>>ขอขอบคุณมากๆนะค๊ัะ....  :001: :001::114: :114:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เพิ่มเติม
ตำแหน่งยันต์มงกุฎพระพุทธเจ้าห้ามอยู่ต่ำกว่าเอวลงไป แต่ อยู่ต่ำกว่ายันต์ครูได้ในกรณีที่มียันต์อื่นอยู่แล้วที่ตำแหน่งหัว

วันนี้ผมสุดขีด
ครอบกับพระอาจารย์พันธ์ (ขนลุก เกรงที่หน้าผาก)
เป่ารับกับหลวงพ่ออางค์ (เสือเกี้ยวกระตุกสามครั้ง)

• ฉัฏฐะ
  • *
เพิ่มเติม
ตำแหน่งยันต์มงกุฎพระพุทธเจ้าห้ามอยู่ต่ำกว่าเอวลงไป แต่ อยู่ต่ำกว่ายันต์ครูได้ในกรณีที่มียันต์อื่นอยู่แล้วที่ตำแหน่งหัว

วันนี้ผมสุดขีด
ครอบกับพระอาจารย์พันธ์ (ขนลุก เกรงที่หน้าผาก)
เป่ารับกับหลวงพ่ออางค์ (เสือเกี้ยวกระตุกสามครั้ง)

//ขอบคุณนะค๊ะ...สำหรับความรู้เพิ่มเติมค่ะ...
น่ากลัวเหมือนกันนะค๊ะ....สำหรับอาการที่เล่ามา...แฮะๆๆ.....ยังไม่เคยสักอะไรเลยค่ะ...

:002:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
วันนี้ วันครอบ
เสือขึ้นเพียบ พ่อแก่รองลงมา หนุมานน้อยสุด

แต่ที่สุดๆคือ ขึ้นเรียก คือคนที่ขึ้นแล้วสามารถเรียกให้คนอื่นขึ้นตามไปด้วย
เสียงนั้นแปลก  ฮู๊กกก ฮู๊กกก ฮู๊กกก ฮุก

ข้อมูลส่วนตัวที่ได้สัมผัสมาไม่เจตนาแฝงใดๆ (อย่าถือสา ผมหลุดโลก)

• ฉัฏฐะ
  • *
วันนี้ วันครอบ
เสือขึ้นเพียบ พ่อแก่รองลงมา หนุมานน้อยสุด

แต่ที่สุดๆคือ ขึ้นเรียก คือคนที่ขึ้นแล้วสามารถเรียกให้คนอื่นขึ้นตามไปด้วย
เสียงนั้นแปลก  ฮู๊กกก ฮู๊กกก ฮู๊กกก ฮุก

ข้อมูลส่วนตัวที่ได้สัมผัสมาไม่เจตนาแฝงใดๆ (อย่าถือสา ผมหลุดโลก)

//โอ้โห...........อยากไปเห็นกับตาตัวเอง....จังเลยค่ะ...... :002: