ผู้เขียน หัวข้อ: ขอนอกเรื่องหน่อยครับ จากวัดบางพระไปกระทุ่มแบน กี่ กิโลเมตรคับ  (อ่าน 1399 ครั้ง)

ออฟไลน์ GONGKUB

• จตุตถะ
    • อีเมล
ใครรู้ช่วยบอกทีนะครับ จะไปรับรุ่นพี่มาที่วัด ในวันไหว้ครู

ไปเส้นไหนบอกหน่อยนะครับ ผมไม่เคยไปเลย ขอบคุนล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ dubleblue

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ผมก็อยู่กระทุ่มแบนครับ ระยะทางประมาณ  40 กิโลได้
ออกจากกระทุ่มแบน วิ่งไปตามถนนเศรษฐกิจ ผ่านโลตัสกระทุ่มแบน วัดนางสาว มุ่งหน้าไปอ้อมน้อย แล้วเลี้ยวซ้ายที่แยกอ้อมน้อย วิ่งไปตามถนนเพชรเกษมเรื่อย ๆ ผ่านสวนสามพราน ข้ามสะพานข้ามแม่น้ำท่าจีน ผ่านแยกสามพราน ไปเรื่อย ๆ จนถึงเจอแยกท่านาเลี้ยวข้ามสะพานเข้าไปหลังจากนั้นคงไปถูกนะครับ
^__^

ออฟไลน์ GONGKUB

• จตุตถะ
    • อีเมล
ผมก็อยู่กระทุ่มแบนครับ ระยะทางประมาณ  40 กิโลได้
ออกจากกระทุ่มแบน วิ่งไปตามถนนเศรษฐกิจ ผ่านโลตัสกระทุ่มแบน วัดนางสาว มุ่งหน้าไปอ้อมน้อย แล้วเลี้ยวซ้ายที่แยกอ้อมน้อย วิ่งไปตามถนนเพชรเกษมเรื่อย ๆ ผ่านสวนสามพราน ข้ามสะพานข้ามแม่น้ำท่าจีน ผ่านแยกสามพราน ไปเรื่อย ๆ จนถึงเจอแยกท่านาเลี้ยวข้ามสะพานเข้าไปหลังจากนั้นคงไปถูกนะครับ
^__^

เอาจาก วัดบางพระไป กระทุ่มแบนอ่าครับ ขอบพระคุนครับ

ออฟไลน์ หนุ่ม

• เวลาโกรธขึ้นมา ด๊อกเตอร์กับ ป.๔ ก็โง่พอๆ กัน (หลวงพ่อชา สุภทฺโท)
  • สัตตมะ
  • **
  • อสรพิษที่มีพิษร้ายไม่เท่ากับมิตรรักทรยศ
    • อีเมล
คุณก็ ลองคิด ย้อนกลับทางดูสิครับ
อยู่กับพระอยู่กับโจร อยู่กับใจ ว่าจะใฝ่ทางโจรหรือทางพระ

ศัตรูที่ยืนประจันหน้า...ยัง... " อันตรายน้อยกว่า"

" มิตรจอมปลอม " ...ที่ยืนอยู่ข้างกายเรา !!!

ออฟไลน์ c@kan

• ฉัฏฐะ
  • *
  • "อยู่เหนือความคิด..ได้เมื่อไร..อยู่เหนือความทุกข์..ได้เมื่อนั้น"
คุณก็ ลองคิด ย้อนกลับทางดูสิครับ

~ตลกอะ....พี่หนุ่ม....... :004: :004: