ผู้เขียน หัวข้อ: งานไหว้ครู พระอาจารย์ติ่ง วันที่ ๑ มีนาคม ๒๕๕๕  (อ่าน 6388 ครั้ง)

ออฟไลน์ โคมแก้ว

• ผู้คุมกฎ
  • นะโม นะโม นะโม

กลับมาอีกครั้งอย่างเช่นทุกๆปี บรรยากาศงานไหว้ครู หลวงพี่ติ่ง ๑ มีนาคม ๒๕๕๕

ติดตามข่าวสาร Tripปั่นจักรยาน กับ ซอยยับได้ตาม Social ต่างๆได้ตามสะดวกครับ
Line ID iPhone = aittipol
Line ID iPad = eakmetal
Facebook = Aittipol Houdpitak
IG = eakmetal
https://www.facebook.com/SoiYab

• ผู้คุมกฎ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มี.ค. 2555, 10:19:03 โดย โคมแก้ว »

• ผู้คุมกฎ

• ผู้คุมกฎ

• ผู้คุมกฎ

ปิดท้ายด้วย ภาพเก็บตกเหล่าบรรดา ผู้ช่วยในเว็บบอร์ดวัดบางพระ

พี่ปั๊บ เพิ่งลงจากเวทีคอนเสิร์ต

ขอบคุณศิษย์ญานุศิษย์ ทุกท่านที่มาร่วมงานไหว้ครู พระอาจารย์ติ่ง ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
พระอาจารย์แต่ละท่านเปี่ยมด้วยเมตตาจริงๆครับผม
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการพระอาจารย์ทุกรูปด้วยครับ :054:

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
กราบนมัสการพระอาจารย์ทุกๆรูปครับ.............. :090: :090: :114: :090: :090:..............

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณคุณโคมแก้วมากครับไม่ได้ไปร่วมงานแต่มีภาพมาให้ชมก็สุขใจแล้วครับ :054:

ออฟไลน์ k_r_u_n_g

• จตุตถะ
    • อีเมล
กราบนมัสการพระอาจารย์ทุกท่านค่ะ :054: :054: :054:
ขอขอบคุณสำหรับภาพค่ะ :053: :053:

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการพระอาจารย์ทุกๆท่านด้วยครับ :054: :054: :054: :054:
และขอขอบคุณท่านโคมแก้วมากๆครับ :016: :016: :016: :016:
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ ออฟชัง

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอกราบนัมสการอาจารย์ทุกคนเลยนะคับ

ออฟไลน์ paksuda

• จตุตถะ
กราบนมัสการพระอาจารย์ทุกท่านค่ะ
และขอบคุณสำหรับภาพนะคะ

porvfc

• บุคคลทั่วไป
ขอขอบคุณท่านโคมแก้วที่มีภาพงานวันครอบครูของหลวงพี่ติ่งมาให้ได้ชมกันนะคะ :054:
และขอกราบนมัสการพระอาจารย์ทุกท่านมา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ :054:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอนอบน้อมกราบมนัสการพระอาจารย์ทุกรูปครับ   :054:

ขอบคุณพี่เอกสุดหล่อ สำหรับภาพบรรยากาศครับ

ออฟไลน์ satis

• จตุตถะ
กราบนมัสการพระอาจารย์ทุกๆรูปครับ

ออฟไลน์ พรพิมล

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณที่นำภาพงานไหว้ครูมาลงคับ

ออฟไลน์ sittinon

• ทรัพย์สมบัติ เงินทองเป็นของนอกกาย ตายไปก็เอาไปไม่ได้ มีแต่ความดีความชั่วเท่านั้นที่จะอยู่กับเราไปจนวันตาย
  • ตติยะ
    • อีเมล
กราบนมัสการพระอาจารย์ทุกๆท่านด้วยครับ
และขอขอบคุณสำหับถาพดีๆนะครับ
ผมเคยมาสักที่วัดหลายรอบมากแล้ว
ยังไม่เคยมีโอกาสได้มาไหว้ครูเลยครับ
ถ้าผมมีโอกาสเวลาที่เหมาะคงได้มาไหว้ครูที่วัดบางพระนะครับ
ศิษย์วัดบางพระ

**ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว**
**ดีหรือชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงหรือต่ำอยู่ที่ทำตัว**